ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อโปรเจ็กเตอร์หลาบตัวinputที่เป็นportAV  (อ่าน 3797 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkai

• ระดับ 3
  • *
ต่อโปรเจ็กเตอร์หลาบตัวinputที่เป็นportAV
« เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 18:22:57 น. »
รบกวนสอบถามครับ..พอดีผมต่อโปรเจ็กเตอร์จำนวนสองตัวออกสองจอต่อแบบ
1.....pc.>>>>>.lineinตัวที่1>>>>>>lineoutตัวที่1>>>>>ไปต่อเข้า....linein...ตัวที่2....สัญญาณออกปกติครับ
2...เปลี่ยนจากpcเป็น....กล้องวีดิโอโดยเข้าport....AVของโปรเจ็กเตอร์ตัวที่1....ที่เหลือก็ต่อเหมือนเดิม....
แค่เปลี่ยนสัญญาณเข้าจากคอมเป็นกล้องวีดีโอและต่างportกันแต่เครื่องโปรเจ็คเตอร์ตัวที่...2ภาพไม่ออก.....
ช่วยแนะนำด้วยครับ :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
Re: ต่อโปรเจ็กเตอร์หลาบตัวinputที่เป็นportAV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 20:46:37 น. »
รบกวนสอบถามครับ..พอดีผมต่อโปรเจ็กเตอร์จำนวนสองตัวออกสองจอต่อแบบ
1.....pc.>>>>>.lineinตัวที่1>>>>>>lineoutตัวที่1>>>>>ไปต่อเข้า....linein...ตัวที่2....สัญญาณออกปกติครับ
2...เปลี่ยนจากpcเป็น....กล้องวีดิโอโดยเข้าport....AVของโปรเจ็กเตอร์ตัวที่1....ที่เหลือก็ต่อเหมือนเดิม....
แค่เปลี่ยนสัญญาณเข้าจากคอมเป็นกล้องวีดีโอและต่างportกันแต่เครื่องโปรเจ็คเตอร์ตัวที่...2ภาพไม่ออก.....
ช่วยแนะนำด้วยครับ :thank1: :thank1:

การต่อ  VGA Out  จากโปรเจคเตอร์  จะก็อปปี้ สัญญาณ เฉพาะ VGA In  เท่านั้นครับ

AV / HDMI   อยากออกหลายจอ ต้องมี splitter ครับ

:cheer:

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
Re: ต่อโปรเจ็กเตอร์หลาบตัวinputที่เป็นportAV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 23:07:24 น. »
ความแรงจากต้นทางไม่พอ + สายคุณภาพต่ำ

ออฟไลน์ kookkai

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2015, 11:09:47 น. »
ขอบคุณทุกท่านมากครับผม :thank1:

ออฟไลน์ ธนรรค์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL::4C9EB9AC:6EE4C8B9 line_ID:bmk-oudvideo-ครูภูม
    • เว็ปไซต์เพื่อการศึกษา ดนตรีคาราโอเกะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2015, 12:50:13 น. »
แบบบ้านๆ ถ้าไม่ห่วงว่าสายมันแข็ง ไม่ราบกับพื้น  สาย RG6 (สายที่ใช้ต่อจานดาวเทียม) ภาคสนามก็ชัดดีครับ เข้าหัวง่ายทันเหตุการณ์ดีครับ หา spliter ที่มีไฟเลี้ยงช่วย แต่เดี๋ยวนี้ผมใช้สายแลนแล้วครับไกลและชัดกว่า

ยืมภาพทีมงานป๋าสมใจนึกมาครับ