เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ใช้สายลำโพงอะไรดี

(1/13) > >>

karun:
เรียนถามท่าน กูรู ทั้งหลายว่า  สายลำโพงที่คุณภาพดี  ราคาดี  นอกจากยี่ห้อ BELDEN แล้วยังมียี่ห้ออื่นที่
เหนือกว่า หรือใกล้เคียงกัน  และ แต่ละยี่ห้อให้คุณภาพเสียงในแนวไหนบ้าง  ขอความกรุณาแสดงความเห็น
ให้ฟังหน่อยนะครับ

มานพ:
furutech , QED, pure sonic, monster,cardas,kimber และสายบ้านหม้อเมตรละไม่กี่บาท
หลังๆ นิยมเอามาถัก สำหรับผมชอบมากคือสายทองแดง 100% แต่มีหลายเส้นที่เป็นสายเงินครับ

มานพ:
สายไม่ดีมีเล่น ดีกว่าไม่มีสายครับ  :beer:

karun:
ท่าน มานพ เคยใช้สายลำโพง ยี่ห้อ CANARE ไหมครับ มีเพื่อน
แนะนำให้ใช้ บอกว่า เสียงนุ่ม อิ่ม ไม่จัดจ้าน  ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่
เป็นสายลำโพงของ JAPAN แต่ราคาจะสูงกว่ายี่ห้อ BELDEN
นิดหน่อย

kiko:
เชียร์  CANARE ด้วยคน เครื่อง home used ผมก็ใช้อยู่ เสียงดีครับ ราคาถูก เมตรละ 100กว่าบาทเอง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version