เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

MUSIC SOUND KC-1000

(1/3) > >>

สุรดิษ:
1 รุ่นนี้ขับ18กี่วัตอิ่มๆครับ
2 mono power คืออะไรครับ
3 รุ่นนี้มันเขียนว่า1000w แต่มีช่อง 2-4หนิ่งช่อง 8-16 หนิ่งช่อง คำถามคือ มันแบ่งเป็นช่องละ500wหรือว่าอย่างไรครับ
 :thank1:

พิมพ์ชนก:

--- อ้างจาก: สุรดิษ ที่ วันที่ 30 สิงหาคม  2018, 21:21:05 น. ---1 รุ่นนี้ขับ18กี่วัตอิ่มๆครับ
2 mono power คืออะไรครับ
3 รุ่นนี้มันเขียนว่า1000w แต่มีช่อง 2-4หนิ่งช่อง 8-16 หนิ่งช่อง คำถามคือ มันแบ่งเป็นช่องละ500wหรือว่าอย่างไรครับ
 :thank1:

--- End quote ---
มันเป็นเพาเวอร์มิกส์ สำหรับใช้กับเสียงตามสายหรือหอกระจายข่าว ต่อโหลดต่ำสุดได้ที่ 2 โอมห์กำลังสูงสุดที่ 1000 วัตต์
1. 18 นิ้ว 250 วัตต์ 4 ดอก ต่อขนานกัน ที่ช่อง 2-4 โอมห์
2. ขยายเสียงที่มีเชลแนลเดียว
3. ไม่ได้แบ่ง อย่างนั้น ครับ คือช่องรับโหลด 2-4 โอมห์ หมายถึงการต่อลำโพงของท่านถ้าความต้านทานรวมอยู่ระหว่าง 2-4 โอมห์ให้ต่อช่องนี้ ครับ เพราะลายเม็ดชิ้ง เขาทำมารองรับที่ความต้านทานเท่านี้  ในทำนองเดียวกันถ้าลำโพงของท่าน ความต้านทานรวม 8-16 โอมห์ ก็ให้ต่อช่อง8-16 ครับ  :95:

เรารัก สารคาม:
เดือนที่แล้วหายากยิ่งกว่าหาทอง
แต่เป็นรุ่น 1500 W  ใส่หอกระจายข่าว
ของเพิ่งมาเมื่อ 10 กว่าวันนี่เอง :88: :88: :88:

พิมพ์ชนก:

--- อ้างจาก: เรารัก สารคาม ที่ วันที่ 31 สิงหาคม  2018, 08:39:41 น. ---เดือนที่แล้วหายากยิ่งกว่าหาทอง
แต่เป็นรุ่น 1500 W  ใส่หอกระจายข่าว
ของเพิ่งมาเมื่อ 10 กว่าวันนี่เอง :88: :88: :88:

ใช้ครับ ลำโพงฮอร์นขาดตลาด รุ่นใหนก็ขายได้หมด กับโครงการไทยนิยมยั่งยืน ผมโดนหักเหลี่ยมโหดไปหลายโครงการเหมือนกัน กับเสียงตามสาย ตอนเร่งรีบขอโครงการให้ผมเข้าไปสำรวจ ประมาณการ เสนอราคา ยื่นเอกสารกำกับ พอได้งบประมาณมา กลับไปเปลี่ยนโครงการเฉยเลยเป็นโครงการเสียงไร้สาย งบประมาณแพงกว่าเดิม 4 เท่าตัว  แล้วไปจ้างคนอื่น ทั้งๆที่โครงการเขาเปลี่ยนไปผมมีความสามารถ ศักยภาพ และคุณสมบัติ แต่มันติดที่ปัญหาส่วนต่าง นั้นแหละที่คนกำกับให้เปลี่ยน เพราะมันเป็นกอบเป็นกำและตรวจสอบยาก ทั้งๆที่ของเอามาทำ ไม่มีเครื่องหมายรับรองจาก กสทช. ตามระเบียกฎหมายกำหนด ตอบไป บ่นไป   :cool2:

เรารัก สารคาม:

--- อ้างจาก: พิมพ์ชนก ที่ วันที่ 31 สิงหาคม  2018, 10:19:11 น. ---ใช้ครับ ลำโพงฮอร์นขาดตลาด รุ่นใหนก็ขายได้หมด กับโครงการไทยนิยมยั่งยืน ผมโดนหักเหลี่ยมโหดไปหลายโครงการเหมือนกัน กับเสียงตามสาย ตอนเร่งรีบขอโครงการให้ผมเข้าไปสำรวจ ประมาณการ เสนอราคา ยื่นเอกสารกำกับ พอได้งบประมาณมา กลับไปเปลี่ยนโครงการเฉยเลยเป็นโครงการเสียงไร้สาย งบประมาณแพงกว่าเดิม 4 เท่าตัว  แล้วไปจ้างคนอื่น ทั้งๆที่โครงการเขาเปลี่ยนไปผมมีความสามารถ ศักยภาพ และคุณสมบัติ แต่มันติดที่ปัญหาส่วนต่าง นั้นแหละที่คนกำกับให้เปลี่ยน เพราะมันเป็นกอบเป็นกำและตรวจสอบยาก ทั้งๆที่ของเอามาทำ ไม่มีเครื่องหมายรับรองจาก กสทช. ตามระเบียกฎหมายกำหนด ตอบไป บ่นไป   :cool2:

โดนเหมือนกันหรือครับแถวนั้น  :58:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version