ผู้เขียน หัวข้อ: extreme v2 ไม่ยอมล็อค  (อ่าน 2424 ครั้ง)

aekachai

• บุคคลทั่วไป
extreme v2 ไม่ยอมล็อค
« เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 08:37:38 น. »
ยกตัวอย่างนะครับ เวลาเล่นเพลงที่1 ผมใช้ drum solo กด ctrl+* แล้วก็กดend เพื่อเล่นเพลงถัดไป เมื่อเพลงถัดไปขึ้น มันน่าจะเล่นในโหมด drum solo ต่อ แต่มันไม่ใช่อย่างนั้น มันกลับเล่นเหมือนโหมด normal  ช่วยดูด้วยครับ ว่าท่าน xmen ตั้งใจให้มันเคลียค่าเพลงหรือว่ายังไงครับ

nimitmai

Re: extreme v2 ไม่ยอมล็อค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 08:53:40 น. »

;) ท่าน khonmuang ครับ ท่านเคยลองโหลดคู่มือการใช้งานของโปรแกรมที่ครูภูมทำไว้ ไปศึกษาบ้างหรือยังครับ

ไปทีกระทู้นี้ี่ครัีบ http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=3251.0

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 08:59:24 น. »
มันเป็นที่ตั้งค่าการ reset mute ไว้ครับให้เอาตรงนี้ออก
รายละเอียดมีในคู่มือในกระทู้ข้างบนที่ท่าน นิมิตรใหม่ แจ้งไว้ครับ

aekachai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 09:00:04 น. »
ผมลองทดสอบดูแล้วครับท่าน นิมิตใหม่ ดูตามรูปนะครับ เวลาเราเอา option ที่ตามรูปออก เวลาเล่น drum solo ก่อนจบเพลงแรก ขึ้นเพลงถัดไป มันล็อกนะครับ แต่ถ้าติ๊กเครื่องหมายถูกหมด มันจะปล่อยเสีย ดนตรีออกมาด้วยครับ

aekachai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 09:01:46 น. »
อ่อครับ ขอบคุณ ทั้ง 2 ท่านะครับ เดี๋ยวต้องไปนั่งอ่านให้จบเล่มซะที ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ ขอบคุณครับ