ผู้เขียน หัวข้อ: ดนตรีในบ้าน คือ "เพลงเพื่อนใจ พาห่างไกลอบายมุขและยาเสพติด  (อ่าน 12211 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sumatethep

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
Re: ดนตรีในบ้าน คือ "เพลงเพื่อนใจ พาห่างไกลอบายมุขและยาเสพติด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2014, 08:56:10 น. »
นักรบทั้งหลายกว่าจะกลายเป็นวีรบุรุษได้ ก็ต้องถูกคมหอกคมดาบฝากรอยจารึกบนผิวกายไม่มากก็น้อย....
คมหอกคมดาบ อันอาบด้วยยาพิษ ฤๅท่านจักชื่นชอบ  กาลล่วงเลยมาจนบัดนี้  ยาพิษนั้นมิแทรกซึมอยู่ทั่วขุมขนแล้วหรือ   มันรอเวลาร่างกายท่านเพลี้ยงพล้ำเมื่อใด ก็จะจู่โจมเอาเมื่อนั้น   ตรงที่"ตับ" ก่อนที่ใด ข้าเห็นคนข้างบ้านเป็นมามากแล้ว  ..........จะหยุดมันได้  มีทางเดียว   .......อยู่ห่างๆและอย่าเสพมัน.....แต่บัดเดี๋ยวนี้ ! 

เชื่อไม่เชื่อ  ...อยู่ที่กรรมของท่าน......
 :o^:

ออฟไลน์ patchatt

• ระดับ 4
  • *
  • HL#9F636B0F (MP)
Re: ดนตรีในบ้าน คือ "เพลงเพื่อนใจ พาห่างไกลอบายมุขและยาเสพติด
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2014, 21:51:13 น. »
คนดีขนาดนี้เมียยังหึงอีกนะ 555 แซวเล่นเน้อ  :thank1:
 พอใกล้ร้านเลิก มาแอบซุ่มตามมุมมืด สังเกตการณ์ทุกวันเลยครับ มีเรื่องจี้เยอะครับ เล่า 3 วันไม่จบ  :hap3: :beer: :flower:

ชีวิตนักดนตรี  หนักที่สุดก็คือเรื่องเมียนี่ละครับ   ไม่ว่าจะทำใจหนักแน่นแค่ไหน  ก้ยังต้องพ่ายแพ้แก่มารยา  หลายเล่มเกวียน   ครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2014, 22:11:28 น. »
ผมเคยเล่นคาเฟ่แถวศาลพ่อเสือเข้าทางแยกคอกวัว ผมไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่มั่วนักร้อง เล่นอยู่เกือบ 3 ปี นักดนตรีชิ้นอื่นเปลี่ยนไป 3 ถึง 4 รุ่น แต่เจ้าของร้านไม่เอาผมออก แถมชมว่านักดนตรีคนนี้อยู่ที่ไหนร้านนั้นก็เจริญ แต่สุดท้ายผมต้องออกจากร้านเองเพราะ เมียหึงนี่แหละ สุดจะทานทนได้  :strom: :thank1:

อุ๊ย...แถวนั้น  กาหรี่่ เพียบ   ผมไปขายของตอนเช้า  ตี 5 ยังยืนรอข้างถนนกันอยู่เลย   ครูรอดมาได้ไงครับ  ไม่น่าเชื่อ   ;D  :hap3:

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2014, 23:25:53 น. »

อุ๊ย...แถวนั้น  กาหรี่่ เพียบ   ผมไปขายของตอนเช้า  ตี 5 ยังยืนรอข้างถนนกันอยู่เลย   ครูรอดมาได้ไงครับ  ไม่น่าเชื่อ   ;D  :hap3:

อ้าวว พรุ่งนี้ต้องไปเดินเล่นแถวๆนั้นซะหน่อยแล้ว อย่าหลอกกันนัาาาาาาาาาาา

ออฟไลน์ โกศัลย์

• ระดับ 4
  • *
  • 6F8D397A
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 08:39:07 น. »

เมื่อก่อนผีขนุนเยอะเลยขวัญ เดินผ่านทางคลองหลอดโดนชวนประจำ  :hap3: เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไง กลัวน้าอู๊ดไปเสียเที่ยว  :hap3:

ออฟไลน์ โกศัลย์

• ระดับ 4
  • *
  • 6F8D397A
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 08:53:10 น. »
แต่ชื่นชมเจ้าของกระทู้นะครับ ที่รักษาศิลข้อที่๕ ได้ นักดนตรีหลายคนบอกว่าเมาแล้วทำให้เล่นไหลลื่น แต่ส่วนใหญ่ผมเจอแบบไหลลื่นมากแต่เพี้ยนชอบกล แต่ตอนเขาไม่เมาเล่นดีกว่าครับ ส่วนผมเองจะเป็นลักษณะถ้าเมาแล้วกล้าเล่นมากขึ้น(นานๆครั้ง) แต่เลอะเทอะ แต่ถ้าวันไหนฟังเพลงตามสไตล์ที่ตัวเองชอบแล้วไปเล่นโดยไม่เมา กลับได้ฟิลกว่าคิดทำนองได้สนุกกว่า
 :cheer: :cheer: :cheer: :beer: :thank1: :flower:

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 09:41:33 น. »
แต่ชื่นชมเจ้าของกระทู้นะครับ ที่รักษาศิลข้อที่๕ ได้ นักดนตรีหลายคนบอกว่าเมาแล้วทำให้เล่นไหลลื่น แต่ส่วนใหญ่ผมเจอแบบไหลลื่นมากแต่เพี้ยนชอบกล แต่ตอนเขาไม่เมาเล่นดีกว่าครับ ส่วนผมเองจะเป็นลักษณะถ้าเมาแล้วกล้าเล่นมากขึ้น(นานๆครั้ง) แต่เลอะเทอะ แต่ถ้าวันไหนฟังเพลงตามสไตล์ที่ตัวเองชอบแล้วไปเล่นโดยไม่เมา กลับได้ฟิลกว่าคิดทำนองได้สนุกกว่า
 :cheer: :cheer: :cheer: :beer: :thank1: :flower:
ผมนี่  เล่นเพลง(กีต้าร์)  "เมา"อย่างเดียว คือเมาใน"อารมณ์"ล้วนๆ ไม่ต้องมี"ยา"อื่นใดมากระตุ้น ไม่ใช่มายกยอตัวเอง ความจริงคือ เราใช้"สติ"เล่นเพลง  ไม่ตกอยู่ในความ"ประมาท" ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 10:47:22 น. โดย Sumatethep »

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 10:30:55 น. »
เมื่อก่อนผีขนุนเยอะเลยขวัญ เดินผ่านทางคลองหลอดโดนชวนประจำ  :hap3: เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไง กลัวน้าอู๊ดไปเสียเที่ยว  :hap3:

ผีขนุน ยาดองข้างคลองหลอด ไปยันหัวลำโพง ผมไล่ฟาดดะมาตั้งแต่ 30 ปีที่แล้ว แล้วครับ อ.ผดุง 5555555555555

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 12:58:05 น. »
ผีขนุน ยาดองข้างคลองหลอด ไปยันหัวลำโพง ผมไล่ฟาดดะมาตั้งแต่ 30 ปีที่แล้ว แล้วครับ อ.ผดุง 5555555555555

กระทู่เพิ่น ดนตรีพาห่างไกลยาเสพติด

จั๊งได๋คือมาเป็นเซกซ์ บำบัดน้อบาดนี่ ;D

ออฟไลน์ JIAMBOND

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2015, 11:02:54 น. »
สำหรับผม ตอนซ้อม งดได้ครับ แต่ตอนเล่นจริง ต้องมีบ้าง พอมึนๆ

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2015, 22:26:04 น. »
 :th2:  
อะไรเป็นยา แก้โรคได้  ก็ทานไปเถอะ  ถ้าเมื่อใด มันเป็น"พิษ" ...ก็เลิกเลย  .......อย่ารีรอ
 :love2:
 .....ขอให้มีความสุขกับดนตรี นะครับ  :love2:
 :flower:
"วันนี้..วันแห่งความรัก... :love2:   :flower:  
 :love2:
มีความสุขมากๆ นะครับ เพื่อนๆนักดนตรีทั้งหลาย .... :mad244:
 :D