ผู้เขียน หัวข้อ: ซาวด์การ์ด Creative Audigy RX มีให้ปรับค่า Latency ไหมครับ  (อ่าน 2963 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supee

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 484709DE noi1960
ซาวด์การ์ด Creative Audigy RX มีให้ปรับค่า Latency ไหมครับ
« เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2018, 09:33:44 น. »
ผมเล่นแยก 8ไลน์ ใน Extream Karaoke ASIO โดยใช้ซาวด์การ์ด Creative Audigy RX ปรากฏว่าเสียงชิ้นดนตรีมันหน่วงๆไม่สามัคคีกัน พยายามหาปรับค่า Latency แต่ก็ไม่เจอ มีท่านเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ ต้องแก้ไขอย่างไร

ออฟไลน์ Anikavoss

• กำเนิดใหม่
  • *
  • HL##
ซาวด์การ์ด Creative Audigy RX มีให้ปรับค่า Latency ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2019, 15:26:22 น. »
ซาวด์การ์ด มีปัญหาหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2019, 21:38:38 น. »
ผมเล่นแยก 8ไลน์ ใน Extream Karaoke ASIO โดยใช้ซาวด์การ์ด Creative Audigy RX ปรากฏว่าเสียงชิ้นดนตรีมันหน่วงๆไม่สามัคคีกัน พยายามหาปรับค่า Latency แต่ก็ไม่เจอ มีท่านเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ ต้องแก้ไขอย่างไร

เสียงที่ออกจากคนแหล่งอุปกรณ์ อาจประมวลผลเสียงออกมาไม่พร้อมกันได้   ดังนั้นสามารถปรับค่าการหน่วงเสียงได้ทุกช่องทาง   หางมๆดูเอาครับ  ผมไม่สะดวกเปิดเครื่องแสดงภาพให้ดู