ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งซื้อแผ่นextrem v3มาจะเอาไปลงex hdd  (อ่าน 8928 ครั้ง)

ออฟไลน์ pairoj0033

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 2355B5C7 ไก่ต๊อก
เพิ่งซื้อแผ่นextrem v3มาจะเอาไปลงex hdd
« เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2015, 22:48:31 น. »
มือใหม่อยากสอบถามหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อแผ่น extrem v3 แท้มาอยากเอาไปลงใน ex hdd นะครับ แต่พอเปิดแผ่นมามีแต่ตัวให้ setup ทั้งนั้นเลยไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรให้มันเป็นportable เอาไว้เปิดกับคอมเครื่องอื่นบ้างครับ
 รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครั้บ (คือไม่อยากsetup ลงในเครื่องใดเครื่องหนี่งนะครับ ให้สามารถย้ายไปเสียบกับเครื่องคอมเครื่องไหนก็ได้โดยใช้hardrock ด้วย) :thank1:

ออฟไลน์ Anuwat_Sound

• ระดับ 3
  • *
  • 230706BC อู๊ด
Re: เพิ่งซื้อแผ่นextrem v3มาจะเอาไปลงex hdd
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2015, 22:57:16 น. »
สามารถเลือกติดตั้งลงใน External Harddisk ได้นะครับ
หรือติดตั้งลงในคอม ก่อน Drive C or D ก็ได้ ติดเสร็จ
แล้ว copy folder eXtreme karaoke 3 ไปไว้ใน Flash drive
หรือ Ext. Harddisk นำไปเปิดเครื่องอื่นได้โดย HL อันเดิม

ออฟไลน์ เด็กคอม ผีโรงเย็น

• ระดับ 1
  • *
  • HL#: 23464F10 - เสือสีสวาท(noi1960)
Re: เพิ่งซื้อแผ่นextrem v3มาจะเอาไปลงex hdd
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 10:32:55 น. »
ตามที่พี่ด้านบนบอกเลยครับ

ติดตั้งที่ไหนก็ได้ครับ เล่นได้หมด

จะใช้วิธีติดตั้ง ลง ไดร์ ที่เป็น EX HDD ได้เลย หรือท่านติดตั้งลง ที่ C:\Program Files\eXtreme Software\eXtreme Karaoke 3
แล้วทำการ copy โพลเดอร์ eXtreme Karaoke 3 ไปวาง EX HDD ก็ได้ครับ แล้วแต่ตามสะดวก

ออฟไลน์ pairoj0033

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 2355B5C7 ไก่ต๊อก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 15:12:51 น. »
ขอบพระคุณมากๆครับ เดี๋ยวจะเอาไปลองทำดู 

รบกวนอีกคำถามหนึ่งครัับ ผมมีไฟล์เพลงEMKจำนวน 2 ชุด แต่อยากเอามารวมกัน แต่เนื่องจาก ชื่อไฟล์(ที่เป็นตัวเลขอ่ะครับ) มันซ้ำกันอยู่ คิดว่าจะเรียงตัวเลขชื่อไฟล์ใหม่
  ให้มันต่อกันผมจะต้องใช้โปรแกรมอะไรในการจัดเรียงและ RUN ตัวเลขชื่อไฟล์ทีละมากๆได้อ่ะครับ รบกวนอีกครั้งด้วยครับ :cry: :cry:

ออฟไลน์ นคร 07

• ระดับ 5
  • *
  • HL#4D2110ED ไก่ลูกทุ่งไทย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 15:20:20 น. »
ACDSee ก็ทำได้ rename ทีละโฟเดอร์

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 15:31:33 น. »
ขอบพระคุณมากๆครับ เดี๋ยวจะเอาไปลองทำดู 

รบกวนอีกคำถามหนึ่งครัับ ผมมีไฟล์เพลงEMKจำนวน 2 ชุด แต่อยากเอามารวมกัน แต่เนื่องจาก ชื่อไฟล์(ที่เป็นตัวเลขอ่ะครับ) มันซ้ำกันอยู่ คิดว่าจะเรียงตัวเลขชื่อไฟล์ใหม่
  ให้มันต่อกันผมจะต้องใช้โปรแกรมอะไรในการจัดเรียงและ RUN ตัวเลขชื่อไฟล์ทีละมากๆได้อ่ะครับ รบกวนอีกครั้งด้วยครับ :cry: :cry:

XnView เป็นฟรีแวร์ หาใน Google ได้ครับ

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 23:27:46 น. »
เพลงจะซ้ำกันมากเกินไปเปล่าครับ