ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาถามอีกครับ จากเรื่องไม่ค่อยดัง คราวนี้สายลำโพงเอาเข้าจุกไหนครับ  (อ่าน 2159 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาวัตน์

• ระดับ 2
หลังจากที่ได้ข้อมูลจากสมาชิกหลายคน ผมก็ได้ทำตาม คราวนี้พอเปิดเพลง ก็โอเคอยู่ครับ แต่พอใส่เครื่องดนตรีเข้าไป เสียงมันแป้กๆ ยังกับลำโพงแตก มันต้องทำอะไรต่ออีกครับ และสายลำโพงเข้าจุด1 หรือ2ครับ
และต้องขอโทษสมาชิกทุกๆท่านนะครับ ที่ไม่ได้มาติดตามกระทู้ พอดีเตรียมอุปกรณ์พาเด็กๆไปแสดงครับ เลยไม่ได้เข้าดูกระทู้เลย

&feature=youtu.be
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 มกราคม 2018, 10:28:04 น. โดย อาวัตน์ »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :95: :95: สายลำโพงเข้า 1 หรือ 2 ก็ได้ เพราะสายมันพ่วงกันอยู่ ส่วนที่เสียงแตกๆอาจจะสายหลวมหรือเปล่าครับ...  :D :D

• ระดับ 2

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
อคูเลเล่ต้องผ่าน di box ก่อนเข้า mixer ครับ ถ้าไม่เข้าแอมป์กีต้าร์
แต่เห็นต่อ effect น่าจะเข้าแอมป์แล้ว เพราะเครื่องดนตรีพวกนี้สัญาณต่ำมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 มกราคม 2018, 12:40:26 น. โดย E22NP »

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 555A571E

ออฟไลน์ Loedsak2012

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • รหัสฮาร์ดล๊อค 1268906A,42F44A00 ซื้อจาก noi1960
ต้องตรวจสอบความแรงของสัญญาณของเครื่องดนตรีทุกชิ้นว่าอยู่ในระดับใด...
เพราะถ้ามันต่ำมากๆ  เราไปตั้ง Gain ขยายที่ Mixer มันไม่พอนะครับนอกจากกะใช้ช่อง High-Z

• ระดับ 2
อคูเลเล่ต้องผ่าน di box ก่อนเข้า mixer ครับ ถ้าไม่เข้าแอมป์กีต้าร์
แต่เห็นต่อ effect น่าจะเข้าแอมป์แล้ว เพราะเครื่องดนตรีพวกนี้สัญาณต่ำมาก
ขอบคุณมากครับ

• ระดับ 2
ต้องตรวจสอบความแรงของสัญญาณของเครื่องดนตรีทุกชิ้นว่าอยู่ในระดับใด...
เพราะถ้ามันต่ำมากๆ  เราไปตั้ง Gain ขยายที่ Mixer มันไม่พอนะครับนอกจากกะใช้ช่อง High-Z
ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้

• ระดับ 2
ขอขอบพระคุณทุกความเห็นนะครับ มาตรงนี้ก็มีความรู้ทำให้ฉลาดขึ้น ทุกครั้งไปแสดงก็ใช้เครื่องของทางเวที พอเราใช้เครื่องเราเอง ไปไม่เป็นเลยครับ