ผู้เขียน หัวข้อ: ที่จอทีวีมีแต่ไตเติ้ลของ xp แต่ไม่มี Mycom MYDOC จะเอาคาราออกทีวีได้ไงครับ  (อ่าน 6794 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
แฮ่ เปลี่ยนที่ใหม่แล้ว  คือผมเอาเพลงขึ้นอีกจอทีวีไม่ได้ครับ แต่ทีวีรับภาพจากคอมได้แล้วเป็นรูปภูเขาท้องฟ้า (หน้าวินโด xp) แต่ไม่มีไอค่อนอะไรขึ้นมาเลย เช่น มายคอม มายดอค อะไรเหล่านี้น่ะครับ โล้นๆ ใครช่วยต่อให้ผมหน่อยสิครับ ว่าทำยังไงดี

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
ท่านใช้การ์ดจอรุ่นไหนครับ

• คณะก่อการ
inno3d geoforce 2 mx 100/200 ครับ พอมีลุ้นไหมครับพี่หนุ่ม  สงเคราะห์ผมหน่อยนะครับนึกว่าเห็นแก่ลูกนกลูกกานะครับ

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
ลงไดรเวอร์ตัวเต็มแล้ว set ไปที่ clone ครับการ์ดจอของผมไม่ tv out เลยไม่มีตัวนี้โชว์ขึ้นมาให้ดูครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
 ;D ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ
การเซ็ต ให้การ์ด VGA ของ Nvidia รุ่น GF4 สามาราถแสดงผลออกทั้งจอ TV และ จอ Monitor ได้พร้อมๆกัน
http://www.justusers.net/articles/others/nvidia/nvidia.htm

• คณะก่อการ
พี่ภูมครับ ผมเซทได้สองจอแล้วครับ ปัญหามันอยู่ตรงที่ผมเล่นเอกทรีม พอพิมพ์ที่คอมมันก็ขึ้นที่ทีวีเหมือนกันเลย คือออกแบบเดียวกันหมดเลยครับ ทำไงให้เห็นเวลาพิมพ์เพลงเฉพาะที่คอมล่ะครับ โดยไม่ให้ออกที่ทีวีด้วย เหมือนในรูปในบอร์ดน่ะครับพี่

poom

พี่ภูมครับ ผมเซทได้สองจอแล้วครับ ปัญหามันอยู่ตรงที่ผมเล่นเอกทรีม พอพิมพ์ที่คอมมันก็ขึ้นที่ทีวีเหมือนกันเลย คือออกแบบเดียวกันหมดเลยครับ ทำไงให้เห็นเวลาพิมพ์เพลงเฉพาะที่คอมล่ะครับ โดยไม่ให้ออกที่ทีวีด้วย เหมือนในรูปในบอร์ดน่ะครับพี่

;D ตอบอย่างไม่อายครับ ว่า...
ผมใช้ Xtreme Karaoke แต่ไม่เคยต่ออก 2 จอเลยครับ เพราะที่บ้านพัก ผมมีแต่ คอมพิวเตอร์ ตั้งโต๊ะ 1 ชุด
ใช้ ดูหนัง ดูทีวี ฟังเพลง ร้องเพลง ฟังวิทยุ
 ;D ไม่มีทีวีให้ทดสอบครับ  ;D เลยตอบท่านไม่ได้จริง ๆ

poom

;Dลองดูที่นี่ครับ อาจคล้ายๆ กัน
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=132.0

• คณะก่อการ
ขอบคุณพี่ภูมครับ  ตอนนี้ร้องได้สองจอแล้ว แต่ผมจะทำอย่างที่ว่าน่ะครับเห็นพี่xmenเค้าบอกว่าทำได้จะค่อยๆถามไปลองไปครับ  สวัสดีพี่ฝันดีนะครับ  หรือยังไม่นอนงั้นอีกสักขวดนะครับ  ผมล้อเล่น

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
inno3d geoforce 2 mx 100/200 ครับ พอมีลุ้นไหมครับพี่หนุ่ม  สงเคราะห์ผมหน่อยนะครับนึกว่าเห็นแก่ลูกนกลูกกานะครับ
มีอีกวิธีหนึ่งที่ง่ายและสะดวก ลงไดรเวอร์ตามที่อาจารย์ภูมแนะนำ แล้วติดตั้งโปรแกรม TV Tools v.9.50 เสร็จแล้วจะมีออปชั่นให้เลือกว่าจะนำภาพออกจอทีวีแบบ Clone หรือเลือกแบบ จอ1 จอ2 ถ้าสนใจโปรแกรม TV Tools ก็แจ้ง -mail มาก็แล้วกัน จะจัดส่งให้ครับ

• คณะก่อการ
ขอบคุณครับพี่หนุ่ม บังเอิญผมเซทได้แล้วครับ  ความปราถนาดีของพี่ผมขอน้อมรับไว้ด้วยใจครับ  มีโอกาสต้องรบกวนพี่หนุ่มแน่นอนครับ

ชายเสรี

อุ้ย เขินจังเลย ตัวเอง พี่หนุ่ม ๆ ๆ vb vb vb vb ไม่มีอะไรนะตัวเอง มาแววเล่น ๆ ใช้ได้แล้วก็ของให้มีความสุขกับการร้องเพลงนะครับ มีปัญหาอะไรก็ถามมา คณะก่อนการฯ ยินดียกทับไปถล่ม  555+

• คณะก่อการ
จองเบียร์ไว้1โกดัง  ไม่คลานไม่เลิกรา  เมียช่างหัวมัน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
อุ้ย เขินจังเลย ตัวเอง พี่หนุ่ม ๆ ๆ vb vb vb vb ไม่มีอะไรนะตัวเอง มาแววเล่น ๆ ใช้ได้แล้วก็ของให้มีความสุขกับการร้องเพลงนะครับ มีปัญหาอะไรก็ถามมา คณะก่อนการฯ ยินดียกทับไปถล่ม  555+
หนุ่มเมื่อยี่สิบปีที่แล้วครับ ท่านพัชรี เรียกไม่ผิดหรอก เพียงแต่ลืมบอกว่าหนุ่มเมื่อไหร่  ;D ;D