ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ๆเซียนทุกท่านครับ  (อ่าน 1684 ครั้ง)

PikTewada

• บุคคลทั่วไป
เรียนถามพี่ๆเซียนทุกท่านครับ
« เมื่อ: วันที่ 2 เมษายน 2008, 17:02:58 น. »
สวัสดีคับ

คือผมมีเรื่องจะถามพี่ๆๆเซียนทั้งหลายครับ
คือเมื่อเชา้เดินไปแห้องเก็ยของหลังบ้านไปเจอคอมเก่าๆตัวนึง(ไม่ได้ใช้นานมากสมัยป.6)
คือมันเป็นซาวการ์ด Roland รุ่นที่รันบนดอส ลองดูแล้วยังดีไม่เสีย  ;D ;D ก็เลยลองเล่นคาราโอเกะดู
ประกฎว่า เสียงดนตรีเนี่ยในชิ้นดนตรีมีความหวานไพเราะมาก(โดนใจมาก) ;D ;D

ก็เลยอยากถามท่านเซียนว่า  ถ้าผมจะใช้ VSTi เป็นกลองโดยใช้คอมแรงๆ1ตัว เสป็คคือ

ตัวนี้ใช้เป็นกลอง
P4 3.0E GHz FSB800Mhz L2 1 M
M/B ASUS P4P800Se FSB 800 Mhz
kington DDR 1GB FSB 400MHz x 2 (Dual Ch)
Hdd Seagate SATA160GB
Soundmax6Ch( มีGamePort)

ตัวนี้ซาวน์Roland
P150Mhz
Sdram128Mb
HDD8GB
Roland(รุ่นไรก็ไม่รู้)

คือว่าอยากจะต่อ เอาดนตรีเนี่ยใช้ัตัว โรแลน กลองใช้ตัวP4
จะทำได้มั๊ยครับ เหมือนแบบเดียวกะที่วงดนตรีชอบต่อกับริทึ่มบอกซ์

จะทำได้มั๊ย

อ้อ รบกวนอีกเรื่องนึงครับ

คือวันนี้(ที่ไปห้องเก็บของ)จะไปเอา ริทึ่มบอกซ์ Roland R-5
มันสามารถตั้งเสียงกลองได้มั๊ยเช่น เอาหนังกลองตึงหรือหย่อน ประมาณนี้

ก็ขอรบกวนท่านพี่ๆเซียนนะครับขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณ