ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนชุดกลอง ขณะเล่นเพลง  (อ่าน 1674 ครั้ง)

NMusic

• บุคคลทั่วไป
การเปลี่ยนชุดกลอง ขณะเล่นเพลง
« เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2007, 15:43:11 น. »
เปลี่ยนชุดกลอง ขณะเล่นเพลง ยังไงครับ กรณี ที่ SoundFont มีชุดกลองหลายอัน
อย่างผมเล่นเพลง สาวกระโปรงเหี่ยน อยู่ ชุดกลอง เป็น 000  อยากเปลี่ยนให้เป็น 001
002 หรือ 003 ต้องทำยังไงครับ มือใหม่จริง ๆ ครับ แล้วเปลี่ยนขณะเพลงเล่นอยู่
มันจะสลับให้ทันทีใหมครับ หรือว่าเพลงจะเริ่มเล่นใหม่ หรือ มีผลกับเพลงต่อไปครับ
ช่วยบอกให้เห็นภาพด้วยครับ เซ๊ยน ๆ ทั้งหลาย ช่วยหนู ด้วยยยย :-[ ???