ผู้เขียน หัวข้อ: ซัน เดย์ มอร์น นิ่ง  (อ่าน 20266 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: ซัน เดย์ มอร์น นิ่ง
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: วันที่ 1 ธันวาคม 2013, 14:55:30 น. »
ทดลองใช้  eXtreme  ล่าสุด

เพลงเดียวกัน  Sound  VSC  รุ่นโบราณ

ค่า Default   ทั้งหมด

กับ โหลดค่าที่เซ็ทจากท่าน Batman  

01  หรือ  02  ชอบแบบไหนละครับ

เสียงเดิมๆ  หรือ  เสียงปรุงแต่ง

ยังไม่บอกว่า  อันไหนเดิม หรือ อันไหนปรุงแต่งนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 ธันวาคม 2013, 15:21:52 น. โดย มะละกอ »

ออฟไลน์ อาร์ม ลูกน้ำกว๊าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6DE70486 (สมใจนึก)
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: วันที่ 1 ธันวาคม 2013, 16:07:00 น. »
ชอบแบบที่ 2 ครับ แบบปรุงแต่งครับ  :happy:

• *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: วันที่ 1 ธันวาคม 2013, 16:12:27 น. »

ผมเข้าใจว่าป๋าแบท  คงเป็นนักดนตรีมาก่อน
หูนักดนตรีนั้น นอกจากจะแม่นยำเรื่องเสียงมากๆ แล้ว
ยังสมาธิต้องนิ่งอีกด้วย

การเป็น  Producer  ที่สามารถอะเร้นจ์เพลงให้ได้ดังใจ
จึงต้องมีทักษะอันยาวนานและรอบรู้เรื่องของเครื่องดนตรีทุกชนิด
เพลงที่ออกมาจึงไหลลื่นเนียนจนสัมผัสได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: วันที่ 1 ธันวาคม 2013, 16:15:15 น. »
ชอบแบบที่ 2 ครับ แบบปรุงแต่งครับ  :happy:

ผล คือ ความชอบ

ลอง พรรณาถึง เหตุแห่งความชอบสิครับ

ขอยังไม่เฉลยว่า  อันไหนเติมเครื่องปรุงครับ

ออฟไลน์ อาร์ม ลูกน้ำกว๊าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6DE70486 (สมใจนึก)
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: วันที่ 1 ธันวาคม 2013, 16:58:41 น. »

ผล คือ ความชอบ

ลอง พรรณาถึง เหตุแห่งความชอบสิครับ

ขอยังไม่เฉลยว่า  อันไหนเติมเครื่องปรุงครับ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ตัวที่1 เสียงเป็นธรรมชาติมาก และจังหวะชัดเจนแม่นยำครับ

ตัวที่2  ความคิดเห็นเหมือนตัวที่1ครับแต่เพิ่มเติมคือเหมือนจะมีความช่ำของเสียงดนตรีขึ้นมาอีกครับ
คล้ายๆว่ามีเอฟเฟคเพิ่มเข้ามาครับ.. ทำให้ผมชอบตัวที่2ครับ   :thank1: :D

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2013, 07:55:34 น. »

เช้าวันอาทิตย์มาถึงด้วยสปีดเท่าเดิมตรงกำหนด
ตั้งแต่เกิดมา ผมยังไม่เคยเห็นวันอาทิตย์เร่งความเร็วแซงวันอื่นหนีไปอีกช่วงตัว
อาทิตย์ จันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสบดี ศุกร์ เสาร์  แต่ละวันตามกันต้อยมาหลายร้อยหลายพันปีละครับ

ในแวดวงคอมพิวเตอร์คาราโอเกะ 
eXtreme Karaoke Player พัฒนาก้าวข้ามไปอีกหลายขั้น
แต่คนเล่นหลายคนยังยืนอยู่กับที่ซึ่งในนี้รวมทั้งตัวผมด้วย

กับการร้องเล่นเต้นระบำภายในบ้านทำใ้ห้ผมไม่กังวลนัก
ถ้าคิดจะนำไปออกงานละก้อ
ต้องพัฒนาฝีมือในการปรับแต่งวิ่งตามให้ทัน

ลองฟังเพลงที่ผมนำเสนอหลายๆ เที่ยวสิครับ
แล้วพยายามคิดตาม  เมื่อไหร่ที่ตีบทแตก
มันก็น่าจะทำให้สามารถคิดสำเนียงเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเองแท้ๆ ได้...

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2013, 08:25:14 น. »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ตัวที่1 เสียงเป็นธรรมชาติมาก และจังหวะชัดเจนแม่นยำครับ

ตัวที่2  ความคิดเห็นเหมือนตัวที่1ครับแต่เพิ่มเติมคือเหมือนจะมีความช่ำของเสียงดนตรีขึ้นมาอีกครับ
คล้ายๆว่ามีเอฟเฟคเพิ่มเข้ามาครับ.. ทำให้ผมชอบตัวที่2ครับ   :thank1: :D

หน้าตาจากรูปถ่ายยังหนุ่มแน่น  มีความมั่นใจในตัวเองสูง
ไม่ผิดดอกครับที่ชอบ  ตัวที่ 2
เพราะมันคือตัวที่แยกบัสของท่าน Batman ที่ผมโหลดมาลงครับ

สำหรับความเห็นของหนุ่มน้อยรูปงามตัวกระผมเอง
ซึ่งบั้นปลายชีวิตเน้นฟังเพลงที่ให้ความสุขในเชิงสนุกสนาน
มากกว่าเพลงพวกโรแมนติก หวานเลี่ยน หรือซึมเศร้า  ผมเลยวัยวุ่นมาแล้วครับ

คุณงามความดีที่ป๋าแบทให้มากับเสียงเพลงที่เปล่งออกจากลำโพงนั้น
เปี่ยมไปด้วยความสนุกเริงร่าครับ

หัวใจของเพลงที่ให้ความสนุกอยู่ที่ ลีลาจังหวะที่แม่นยำถูกต้อง
ตัวนี่เองที่มันกระตุ้นให้สมองสั่งให้คนเรา เคาะมือเคาะเท้าตามจังหวะ
หรือที่สุดถึงกับลุกขึ้นโยกตัวเต้นตามโดยอัตโนมัติ
ผมให้คะแนนตรงนี้เต็ม 100%  ครับ....

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2013, 08:48:13 น. »

สิ่งที่ตามมาคือ  บรรยากาศแห่งความหฤหรรษ
หนึ่งคนเต้น สองคนเต้น ทุกคนเต้น มันสนุกนะครับ
มันหมายถึงความมีชีวิต มีวิญญาณ

การที่จะเป็นแบบนั้นได้ แสดงว่าพ่อครัวปรุงรสได้ยอดเยี่ยมมากครับ
ให้คะแนนเต็มอีกแหละ

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2013, 10:09:14 น. »
ชุดที่ใช้ทดสอบ

PC  ตั้งโต๊ะ
Q 6600
แรม 3 กิ๊ก
Windows7  (64)
M-Audio Profire 610
Mackie CFX12
Sansui 1000A  เฉพาะภาคปรี + พาวเวอร์  นอกนั้น AM , FM , Phono รื้อทิ้งทั้งหมด
Yamaha 1000M

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 ธันวาคม 2013, 10:19:51 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2013, 10:02:29 น. »

อากาศเย็นจนบางคนเรียกได้ว่า  หนาว 
คำว่า หนาว  คนหลายเชื้อชาติแถวนี้  เข้าใจกันถ้วนหน้า
ทั้งหนาวและร้อน  ผมถือว่าเป็นภัยต่อสุขภาพของผมนะครับ

อากาศเย็นต่อเนื่องเป็นการเชื้อเชิญให้  Computer Cyndrome 
โรคที่เกิดจากการนั่งเล่นคอมนานๆ และเป็นการนั่งที่ไม่ถูกต้อง
แล้วแถมยังเอ็นจอยในการจิ้มคีย์บอร์ดเพลิน

อาการคือปวดต้นคอ ท้ายทอยแข็ง  หันซ้ายขวาไม่ได้ ปวดมากระดับน้ำตาเล็ดลอดทีเดียว
ต้องคอยเอานิ้วโป้งทั้งสองข้างกดตรงใต้หูทั้งสองข้างถึงดีขึ้นประเดี๋ยวประด๋าว
นี่ขนาดนั่งอยู่บ้านเฉยๆ นะครับ

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2013, 10:10:13 น. »

อุ่นท้องซักหน่อย  กล้วยแขก ปนมัน ปนเผือกเจ้านี้ขายดีในละแวกใกล้บ้าน
เจ๊คนขายคัดสรรกล้วยสวนเกือบสุกกะต้นคือไม่บ่ม  แป้งกรอบนุ่มลิ้น
หลังเที่ยงก็ขายหมดทุกวัน บางวันก็งดขาย  นัยว่าหากล้วยไม่ได้

ออฟไลน์ ศราวุฒิ ซาวด์ & ไลท์

• ระดับ 5
  • *
  • 8664C894, 7664DAE0, 87E04CCA 1E004416 ( ครูภูม )
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2013, 10:19:00 น. »
อากาศเย็นจนบางคนเรียกได้ว่า  หนาว 
คำว่า หนาว  คนหลายเชื้อชาติแถวนี้  เข้าใจกันถ้วนหน้า
ทั้งหนาวและร้อน  ผมถือว่าเป็นภัยต่อสุขภาพของผมนะครับ

อากาศเย็นต่อเนื่องเป็นการเชื้อเชิญให้  Computer Cyndrome 
โรคที่เกิดจากการนั่งเล่นคอมนานๆ และเป็นการนั่งที่ไม่ถูกต้อง
แล้วแถมยังเอ็นจอยในการจิ้มคีย์บอร์ดเพลิน

อาการคือปวดต้นคอ ท้ายทอยแข็ง  หันซ้ายขวาไม่ได้ ปวดมากระดับน้ำตาเล็ดลอดทีเดียว
ต้องคอยเอานิ้วโป้งทั้งสองข้างกดตรงใต้หูทั้งสองข้างถึงดีขึ้นประเดี๋ยวประด๋าว
นี่ขนาดนั่งอยู่บ้านเฉยๆ นะครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง..confirm :th1: :happy:

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2013, 10:19:57 น. »
"ชีวิตพี่เป็นของเธอคนเดียว ของเธอคนเดียว  ทั้งวิญญาณและร่าง"

ผมครวญเพลงออกมาดังๆ  อันที่จริงเรียกว่าแหกปากร้องมากกว่า
ไม่ร้องไม่ได้ดอกครับ  เพราะเหตุที่แฟนผมอุตส่าห์ใช้นิ้วแม่โป้งมากดท้ายทอยนวดให้อย่างชำนาญ
ตามสูตรการนวดบำบัดแบบนวดสุขภาพที่ไปร่ำเรียนหลักสูตรกระทรวงสาธารณะสุขมาครับ

Whafedale E7o  หนึ่งในตำนานลำโพงอังกฤษ
หลังจากรอแล้วรอจนจะเกินหนึ่งปี สำหรับการซ่อมแซมมุมตู้ที่ผุเปื่อย
เสร็จแล้วครับจากช่างที่ถือว่าดีมากๆ ที่สุกในเมืองไทย

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2013, 10:29:30 น. »
กับตัวตนของความเป็น  JBL  อีกหนึ่งของลำโพงวางหิ้ง
เสียงไม่เพราะดอกนะครับ  แต่คนทั้งโลกหากันจัง
ตู้ยูเอสเอ เมด  แท้สวยงามเดิมๆ ขนาดนี้หายากยิ่งกว่างมเข็ม

ทั้งสองคู่  เชิญท่านเจ้าของมารับได้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ธันวาคม 2013, 10:35:02 น. โดย มะละกอ »

ออฟไลน์ chit

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7F0D119E x-men : 9F61EB22 หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2013, 13:43:18 น. »
 :th2: :th2: :th2:

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2013, 09:28:59 น. »

วันอาทิตย์ที่  29   ธันวาคม    2556

9.33 น.

คุยเรื่องเบาๆ
คุยเรื่องหนักๆ
ทั้งรายละเอียดราย ละหยาบมาจนหมดใส้หมดพุงแล้ว
เช้านี้สมองยังมึนตึ๊บ 
รู้สึกคล้ายไฟฟ้าสถิตกระโดดข้ามไปมาข้างในกระโหลก

ขออนุญาต จั่วหัวตรงนี้ก่อนนะครับ แล้วค่อยมาต่อขอรับ

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 12:17:10 น. »

นานทีจะมีอารมณ์  ช่วยติชมกันหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 12:22:04 น. »

Sansui SP200  พิมพ์เดียวกับ  JBL L100
แม่เหล็ก  อัลนิโก้  ทั้งหมด

ได้มาจะ 2 ปีแล้ว  กะเอามาลองยาผีบอกซะหน่อย  ไม่เสร็จซักที
เป็นได้ทั้งดูหนัง ฟังเพลง ร้องคาราโอเกะ  ในบ้านที่สุดคุ้ม

12  นิ้ว   ,  5  นิ้ว  ,  1  นิ้ว  

ฝนตกหนักใส่หลังคาสังกะสี  ยังร้องเพลงรู้เรื่องเลยครับ

ออฟไลน์ ขจร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D211877 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 21:30:14 น. »

นานทีจะมีอารมณ์  ช่วยติชมกันหน่อยครับ
กล้วยที่อยู่ในจาน กินได้พอดีมีประโยชน์ ถ้าเกินจากนั้นประโยชน์น้อย ควรใช้มีดตัดออกเป็นลูก ไม่ควรหัก ฉีก จะทำให้สุกทั้งหวีในเวลาที่รวดเร็วจะกินไม่ทัน :th2:

• *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2014, 10:20:25 น. »

2  กุมภาพันธ์   2557

10.09 น.

เช้านี้ท้องฟ้าโปร่งใสมากครับ 
อากาศอุ่นขึ้นพอควร  แต่ยังมีกลิ่นอายความหนาวบ้าง
ผมอานน้ำเย็นแสนชื่นใจ  แต่งตัวสุดหล่อแบบสุภาพชนตามวัย

ถือบัตรประชาชนตลอดชีพที่เพิ่งได้มาใหม่
เดินทางออกไปทำหน้าที่พลเมืองดีมาเรียบร้อย
เป็นอีกวันอาทิตย์ที่แฮปปี้ยิ่งครับ...