กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System) / งาน PRACHIN LIGHT&SOUND 2018
« กระทู้ล่าสุด โดย Nineyod เมื่อ วันนี้ เวลา 13:31:46 »
งาน PRACHIN LIGHT&SOUND 2018 และงานเลี้ยงสังสรรค์ครบรอบ 3 ปีของชมรมฯ ปีนี้จัดขึ้นวันเสาร์ที่ 20 ตุลาคม พ.ศ.2561 ครับ...

...สถานที่จัดงาน คือ..ตลาดนัดคลองถมประจันตคาม(ที่เดิม)..เริ่มตั้งแต่เช้าเวลา 8.00 น.-17.00 น.เป็นการโชว์เครื่องเสียงกลางแจ้งเช่นเคยครับ...

...ช่วงเย็นเป็นงานเลี้ยงเช่นเคยเหมือนปีที่แล้วครับ หัวค่ำพบกับนักร้องและทีมงานeXtreme Karaoke

ต่อด้วยวงสไมล์ปราจีนบุรีและวงสตังค์ ปิดท้ายด้วยดนตรีย้อนยุคสระแก้วคอมโบ้ครับ...เริ่ม 18.00 น.

2
คุยเรื่องทั่วไป (General Talk) / ???
« กระทู้ล่าสุด โดย เจตน์ หมื่นจิตร เมื่อ วันนี้ เวลา 12:37:07 »
อาจลำพบากคนที่ทำงานอยู่ เผลอๆทุกสาขา ตอนรับ-ทอน ต้องทำ KYT  :85:
3
ครับผม..เสียงดี แล้วครับ ส่วนเรื่องเสียงหอน เป็นปัญหาหน้างาน
หลายท่านคงเคยเจอ และผ่านมาแล้ว ท้าทายดีเหมือนกัน
            ส่วนเรื่องซาวด์ ที่ใช้  Project Sonar ถ้าเป็น Soundfont ถ้ามีจำหน่ายจะขออุดหนุน เป็นสมาชิก
  Sonar  ไม่ค่อยถนัด ครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ ชอบๆๆๆ เสียงสดดีครับ
   :thank1:
  :95: :95: :95:
4
สวัสดีครับ ขอขอบคุณสำหรับคำติชมผลงานครับ ซาวด์ใช้  Project Sonar Plattinum ของท่าน Chakkaphong Sutthana (ชื่อเฟสบุ๊คครับ)  เน้นเรื่องเสียงพิณ/ กีตาร์ และเครื่องเป่าที่ค่อนข้างเด่น สามารถปรับแต่งเพิ่มเติมผ่าน Sonar ได้ตามใจชอบครับ ในคลิปมีช่วงที่ไมค์หอนอยู่บ่อยๆ โดยเฉพาะตอนที่มีไมค์ 2 ตัว บนเวที  ณ ตอนนั้น วิ่งอัดวิดิโอ และวิ่งต่อเพลง มิกซ์เสียง และทำให้ ทำออกมาไม่ดีเท่าทีควร  :77: :84: :88: ต้องขอโอกาส แก้ตัวอีกสักครั้งนะครับ  :30: :30:
ครับผม..เสียงดี แล้วครับ ส่วนเรื่องเสียงหอน เป็นปัญหาหน้างาน
หลายท่านคงเคยเจอ และผ่านมาแล้ว ท้าทายดีเหมือนกัน
            ส่วนเรื่องซาวด์ ที่ใช้  Project Sonar ถ้าเป็น Soundfont ถ้ามีจำหน่ายจะขออุดหนุน เป็นสมาชิก
  Sonar  ไม่ค่อยถนัด ครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ ชอบๆๆๆ เสียงสดดีครับ
5
เสียดาย ผมมีธุระกลับไม่ทัน...

ไว้งานหน้าครับพี่..
6
เสียดาย ผมมีธุระกลับไม่ทัน...
7
ขอบคุณเฮียแซม AudioJockeyTH ที่อนุญาต ให้ใช้ระบบเสียง AJC-505 Column และ AJB-218 ในการโชว์การใช้งานโปรแกรม eXtreme Karaoke
ขอบคุณน้าตั้ม จาไมก้า ที่ช่วยพรีเซ็นต์การใช้งานโปรแกรมและเพลงดนตรีสด XMKL
ขอบใจน้องขิงศรี สูบ่อินดี้ บ่เข้าใจดอก ที่ไปช่วยร้องเพลงเพื่อโปรโมทโปรแกรมและโชว์พลังเสียงผ่านตู้มุ้งมิ้ง กิงก่องแก้วด้วยครับ
ขอบคุณทีมงาน ฉลามชล คนเครื่องเสียงทุกท่าน ที่ชวนไปร่วมงานและช่วยทำงาน งานนี้ทำให้ผมรู้ว่า โปรแกรมคาราโอเกะเล็กๆ ก็มีแฟนคลับด้วยเหมือนกัน

ขอบคุณแฟนคลับทุกท่านที่มาทักทาย แนะนำให้กำลังใจด้วยครับ...

พบกันอีกทีที่งาน สปิริตมีตติ้งนะครับ 6 ตุลาคมนี้...

8
eXtreme Karaoke / ต่อจอคอม2จอไม่สว่างมีวิธีแก้อย่างไรครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย อิ๋ว มิวสิค เมื่อ วันนี้ เวลา 11:25:57 »
ผมก็เป็น. เดี๋ยวแก้ตามนี้คับ
9
มิกซ์เสียงดี ครับ เสียงเพราะ กำลังดี ไม่โด่ง ไม่ล้น
หูผมนะครับ ส่วนตัวแล้ว ชอบมาก ครับผม
        โดยเฉพาะ เพลง เต่างอย ดนตรีดีมาก มันส์
ซาวด์ อาจารย์ ท่านใด ครับ
 :cool: :cool: :cool:
สวัสดีครับ ขอขอบคุณสำหรับคำติชมผลงานครับ ซาวด์ใช้  Project Sonar Plattinum ของท่าน Chakkaphong Sutthana (ชื่อเฟสบุ๊คครับ)  เน้นเรื่องเสียงพิณ/ กีตาร์ และเครื่องเป่าที่ค่อนข้างเด่น สามารถปรับแต่งเพิ่มเติมผ่าน Sonar ได้ตามใจชอบครับ ในคลิปมีช่วงที่ไมค์หอนอยู่บ่อยๆ โดยเฉพาะตอนที่มีไมค์ 2 ตัว บนเวที  ณ ตอนนั้น วิ่งอัดวิดิโอ และวิ่งต่อเพลง มิกซ์เสียง และทำให้ ทำออกมาไม่ดีเท่าทีควร  :77: :84: :88: ต้องขอโอกาส แก้ตัวอีกสักครั้งนะครับ  :30: :30:
10
มิกซ์เสียงดี ครับ เสียงเพราะ กำลังดี ไม่โด่ง ไม่ล้น
หูผมนะครับ ส่วนตัวแล้ว ชอบมาก ครับผม
        โดยเฉพาะ เพลง เต่างอย ดนตรีดีมาก มันส์
ซาวด์ อาจารย์ ท่านใด ครับ
 :cool: :cool: :cool:
หน้า: [1] 2 3 ... 10