ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับต่อไมค์ลอยออกMixer Power Amp ด้วยครับ  (อ่าน 1626 ครั้ง)

munsait

• บุคคลทั่วไป
ขอเรียนถามคำแนะนำด้วยครับคือผมจะต่อไมค์ลอยผ่านมิกซ์นะครับ มีลำโพงสองตัว ผมเล่นคาราโอเกะผ่านคอม ต่อสายเสียงจากคอมเข้ามิกซ์ เป็น Y น่ะครับ เข้ามิกซ์ แต่จะต่อไมค์ลอยซึ่งมีแต่ line in, line out, Aux ครับ จะต้องต่อเข้าแบบไหนครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ไมค์ลอยผมใช้ ยี่ห้อ PYLE-PRO PWMA1003T 1000W Wireless Microphone PREAMP
ส่วน มิกซ์ผมใช้ Behringer Europower PMP1000 PMP-1000 Powered Mixer Amp  ครับ

อ้อ มี EQ ด้วยครับ ต้องต่อยังไงครับ EQ ใช้ DBX 231 Dual Channel 31-band Graphic EQ Equalizer