ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เรื่อง SoundFont  (อ่าน 2280 ครั้ง)

4ocg

• บุคคลทั่วไป
ถามผู้รู้เรื่อง SoundFont
« เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 19:41:19 น. »
ผม$มือใหม่ยังไม่ค่อยรู้จัก SoundFont  มากนัก ต้องการที่จะใช้SoundFont ครับต้องทำไงบ้าง ราคาเท่าไรแล้วมีตัวโปรแกรมที่เกี่ยวข้องให้ครบมั้ยครับ ใช้กับโน้ตบุคSoundออนบอร์ดครับ ลงnick xpไว้ ครับ เคยใช้แต่ loland vsc88 ช่วยตอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: ถามผู้รู้เรื่อง SoundFont
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 20:04:33 น. »
ผม$มือใหม่ยังไม่ค่อยรู้จัก SoundFont  มากนัก ต้องการที่จะใช้SoundFont ครับต้องทำไงบ้าง ราคาเท่าไรแล้วมีตัวโปรแกรมที่เกี่ยวข้องให้ครบมั้ยครับ ใช้กับโน้ตบุคSoundออนบอร์ดครับ ลงnick xpไว้ ครับ เคยใช้แต่ loland vsc88 ช่วยตอบด้วยนะครับ

ถ้าต้องการใช้ SoundFont กับ Sound OnBoard ก็ต้องใช้โปรแกรม Xtreme Karaoke แล้วครับ.. ทั้ง V1 และ V2
(โปรแกรมค่ายอื่นก็เล่นได้ครับ.. แต่ไม่ขอพูดถึงแล้วกันเพราะผมก็ไม่เคยใช้อิอิ..) ที่สามารถโหลด SoundFont เล่นได้
ในตัวโปรแกรม รายละเอียดค่า License ติดต่อคุณ x-men ครับ..

ส่วนราคา.. SoundFont ก็มีให้โหลดฟรีอยู่ครับ. ไม่บอก Link แล้วกันใช้ความสามารถนิดส์หนึ่ง..
ส่วนที่เสียงดีดี แจ่มๆ หน่อย ก็ลองติดต่อคุณ หนุ่มเมืองน่าน.. ท่านผู้ใหญ่บ้าน ดูครับ..