ผู้เขียน หัวข้อ: ...ช่วยแนะนำ HD Player ตัวใหนที่ระบบเสียงแบบอนาลอก 5.1 ได้มั้งครับ  (อ่าน 7287 ครั้ง)

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
...ช่วยแนะนำ HD Player ตัวใหนที่ระบบเสียงแบบอนาลอก 5.1 ได้มั้งครับ ราคาประมาณ 5-6 พันบาท Full HD ด้วยครับ

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: ...ช่วยแนะนำ HD Player ตัวใหนที่ระบบเสียงแบบอนาลอก 5.1 ได้มั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 10:49:45 น. »
เป้าหมายของการลงทุนซื้อ HD PLAYER คือการนำมาดูหนัง ระดับความคมชัดสูงที่เรียกว่า Full Hidef. กับจอที่รองรับความละเอียดสูงเท่าไรผมจำไม่ได้แล้ว พักนี้หลงลืมมากขึ้นครับ
ซึ่งในราคาดังกล่าวทุกวันนี้มีหลายยี้ห้ออยู่  ผมเองก็ตามอ่านแต่รีวิว แล้วก็ยังต้องรอต่อไปด้วบใจที่ไม่ร้อนรนเท่าไร  สิ่งสำคัญคือการที่จะหาหนังมาดู ถ้าดาวน์โหลดจากเว็บบิททั่วไป ถ้าฉบับเต็ม ยกตัวอย่างหนังเรื่อง AVATAR ก็ประมาณ 45 กิ๊ก ถ้าเน็ทไม่แรงคิดแล้วท้อ ยกเว้นเป็นสมาชิกแล้วเล่นโคโล่ ในไทยมีหลายเจ้าพร้อมซับไทยเสียงไทยเสร็จ  ผมเองใช้เวลา 2-3 วันก็เสร็จ   ผมดูกับคอมครับไม่พร้อมที่จะลงทุนกับเครื่องดังกล่าวเพราะเทคโนโลยี่เปลี่ยนทุกวัน ดูหนังชัดระดับนี้แล้วแฮปปี้ในใจหลายครับ
แนะนำอัพเกรดคอมดีกว่าครับ เป็นความคิดผมคนเดียวนะครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: ...ช่วยแนะนำ HD Player ตัวใหนที่ระบบเสียงแบบอนาลอก 5.1 ได้มั้งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 11:25:52 น. »

http://www.sokenthai.com/th/product/detail.php?MenuID=1&viewtype=&gid=46&id=212

ถ้า HD คือตัวที่เล่น HI-DEF น่าจะตัวนี้ครับ....ปล่อยสัณญาน HI-DEF จากช่อง HDMI ภาคเสียง มีตัวถอดรหัส  5.1 OUT

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 11:30:33 น. »
แต่ถ้า HD คือ HDD Player น่าจะเข้าไปดูที่นี่ครับ....

http://www.9final.com/computer/harddisk-harddisk-media-player-35-c-224_909.html

**** ป๋าอยู่สายเหนือ หาซื้อแผ่นบลูเรย์แถวๆ เพื่อนบ้านราคาถืกๆ ดู ดีกว่าครับ ไม่ต้องโหลดเองเหมือนป๋ามะละกอว่า...เอางบที่ว่าไปซื้อเครื่องเล่นบลูเรย์น่าจะเวอร์คกว่า (ดูที่เป็นรุ่นใหม่ HDMI 1.4 ครับ) เพราะแผ่นน่าจะหาได้ง่ายกว่าที่อื่น...อิ..อิ... ;D

bansuphan

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 12:12:30 น. »
แนะนำเครื่องเล่นไฟล์ HD ครับเพราะแผ่น Blu-ray ราคายังสูงมาก

ลอเข้าไปดูที่นี่ครับhttp://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=121591 ลองรับไฟล์ทั้ง mkv และไฟล์ Blu-ray แท้ด้วยครับ ราคาของหนัง  Gb ละบาทครับ

bansuphan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 12:26:56 น. »
แนะนำเครื่องเล่นไฟล์ HD ครับเพราะแผ่น Blu-ray ราคายังสูงมาก

ลอเข้าไปดูที่นี่ครับ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=121591 ลองรับไฟล์ทั้ง mkv และไฟล์ Blu-ray แท้ด้วยครับ ราคาของหนัง  Gb ละบาทครับ

แต่ต้องมี รีซิฟเวอร์เซอร์ราวด้วย อิอิ ถึงได้ 5.1 ยัน 7.1

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 12:32:34 น. »
...ขอบคุณทุกท่านครับ พอดี AVR ผมมันเป็นรุ่นโบราณ มีแต่มัลติ 5.1 เลยลำบากหา HD Player ที่เป็น 5.1  ค้นหาทั่วเนตจนตาแฉะแล้ว ราคาต่ำหมื่นก็มีแต่ BEVIX เลยตัดสินใจจะเล่นเจ้า DUNE 3.0 ซะเลยจะได้จบๆ http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=442   บังเอิญหนังไม่ได้โหลดหรอกซื้อเอา กิ๊กละบาท...อิอิ

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 13:19:51 น. »
...ขอบคุณทุกท่านครับ พอดี AVR ผมมันเป็นรุ่นโบราณ มีแต่มัลติ 5.1 เลยลำบากหา HD Player ที่เป็น 5.1  ค้นหาทั่วเนตจนตาแฉะแล้ว ราคาต่ำหมื่นก็มีแต่ BEVIX เลยตัดสินใจจะเล่นเจ้า DUNE 3.0 ซะเลยจะได้จบๆ http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=442   บังเอิญหนังไม่ได้โหลดหรอกซื้อเอา กิ๊กละบาท...อิอิ

(....)
ตัวนี้ระบบเสียงเป็นระบบ 7.1 ครับ ผมได้ไปชมมาแล้วครับที่กาดสวนแก้ว เชียงใหม่
ถ้าท่านมีรีซีฟเวอร์ 7.1 ที่มีระบบ DTS HD แล้วละก็สุดยอดครับแต่ก็อยูที่หนังอีกนั่นแหล่ะครับ
ถ้าท่านอยู่แถวเชียงใหม่เชิญไปทัศนาได้ครับ เจ้าของร้านใจดีครับ เป็นกันเองดีครับ  ;D ;D ;D
มีหลายยี่ห้อให้เลือกครับ สายสัญญาณก็มีให้บริการครับ

นามบัตรโทรคุยก่อนได้ครับ
(ไม่มีสวนได้สวนเสียครับแต่ไปใช้บริการมาแล้วติดใจครับ)
 :thank1: :thank1: :thank1:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 13:22:24 น. »
http://www.onkyo.co.th/index.php?mo=28&id=136489&name=TX-SR508

HDMI 1.4 + TrueHd .....ราคาแค่หมื่นต้นๆ... ;D

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 13:37:16 น. »
ซื้อ Reciver Surround เถอะครับ Hd Player ที่มีถอดรหัสอนาล๊อก ด้วยมันแพงครับ.... ใช้ Reciver เจ๋งๆ คุ้มครับ
แนะนำ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=36465.0  :o^:

ส่วนหนัง Hi def เข้าขายกัน จิ๊กละบาท  ตระกูล MKV
ลองไปเดิน เซียร์ รังสิต ชั้น 4 ร้าน อะไร..ไฮไฟ สักอย่าง หาเครื่อง Devico พร้อมฮาร์ดดิส 1.5Tb มีหนังติดมาด้วย เครื่องเล่น ฮาร์ดดิส หนัง หมื่นต้นๆ

แล้วตอนนี้ HD อยู่ กับผม กำลัง copy หนัง HD ใส่ให้เจ้าของเครื่องอยู่ ส่วนหนัง เครื่องเขาก็อยู่กับผม 555 ไม่ต้องเสียตังค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 13:43:08 น. โดย นายเอ »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 14:59:43 น. »
ซื้อ Reciver Surround เถอะครับ Hd Player ที่มีถอดรหัสอนาล๊อก ด้วยมันแพงครับ.... ใช้ Reciver เจ๋งๆ คุ้มครับ
แนะนำ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=36465.0  :o^:

ส่วนหนัง Hi def เข้าขายกัน จิ๊กละบาท  ตระกูล MKV
ลองไปเดิน เซียร์ รังสิต ชั้น 4 ร้าน อะไร..ไฮไฟ สักอย่าง หาเครื่อง Devico พร้อมฮาร์ดดิส 1.5Tb มีหนังติดมาด้วย เครื่องเล่น ฮาร์ดดิส หนัง หมื่นต้นๆ

(....)

แล้วตอนนี้ HD อยู่ กับผม กำลัง copy หนัง HD ใส่ให้เจ้าของเครื่องอยู่ ส่วนหนัง เครื่องเขาก็อยู่กับผม 555 ไม่ต้องเสียตังค์

มีบ้านผีปอบไม๊   อยากดูแบบ HD

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 18:47:08 น. »
มีบ้านผีปอบไม๊   อยากดูแบบ HD
เหมือนจะมี VCD ครบทุกภาค  ;D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 22:05:49 น. »
น่าจะตรงตามต้องการ ลองเล่นแล้วดีครับ...  ไฟล์หนังเลือกจากปก Blu-ray ได้เลยเล่นง่าย ถอดรหัสอนาล๊อก 5.1 ในตัว
http://www.mythpcthai.com/product/detail/2

รุ่นอื่นๆ http://www.mythpcthai.com/product/soft/1

อีกตัวที่น่าเล่น
http://www.htg2.net/index.php?topic=63627.0  ถอดรหัส 7.1 true HD DTS-HDMA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 22:08:46 น. โดย นายเอ »

ออฟไลน์ เสริม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HL-54902934
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 23:08:30 น. »
dune กำลังดังที่สุดตอนนี้ครับ ราคาหมื่นต้น ๆ แต่ปัจจุบันผมใช้ play on ครับเพราะเห็นว่าราคาประหยัดดี (5000 บาท) แม้ประสิทธิภาพโดยรวมจะไม่เท่ากับ dune ก็ตาม แต่หากมองในเรื่องความคุ้มค่าแล้วผมเห็นว่าตัวนี้คุ้มที่สุดครับ ส่วน avr แนะนำ onkyo ครับ เพราะเป็น HDMI V.1.4 รุ่นแรกในตลาดที่รองรับ 3D ในอนาคตครับ ขณะนี้มีอยู่ 2 รุ่นคือ 508 และ 608 ราคาหมื่นต้นและสองหมื่นต้นตามลำดับ ผมหาข้อมูลเรื่อง avr อยู่นานครับ ในที่สุดตัดสินใจที่ onkyo 608 ได้ลองเล่นมาได้ระยะหนึ่งแล้วเห็นว่าคุ้มค่าเงินที่สุด หากเป็นยี่ห้ออื่นที่มีลูกเล่นขนาดนี้ ราคาคงสูงกว่านี้มาก จึงขอเสนอเป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 06:15:08 น. »
เท่าที่รู้มา HD PLAYER ก็คือคอมพิวเตอร์ที่ออกแบบมาเพื่อเล่นมีเดียไฟล์ทั้งที่เป็นภาพและเสียง โดยใช้โอเอสลีนุกซ์ คุณภาพที่ได้ทั้งภาพและเสียงก็จะขึ้นอยู่กับ ชิพที่ใช้อีกเหมือนกัน คนที่เล่นอย่างจริงจังจะนำมาโมต่อเพื่อรีดเอาคุณภาพแบบสุดๆ นั่นหมายจำนวนเงินที่เพิ่มขึ้นอีกพอควรแต่ก็ก็แลกกับความสุขทางใจลึกๆ ของผู้เป็นเจ้าของที่ได้ลองเล่นลองทำ น่าเสียดายที่บริษัทผู้ผลิตมุ่งแข่งขันทางการค้ากันเกินควรโดยเล่นสงครามราคากันครับทำให้ลดต้นทุนเพื่อผลทางยอดขาย  การผลิตจำนวนมากขายทั่วโลกใส่ชิพใส่อะไรให้ดีขึ้นหน่อยคนซื้อไม่ต้องเอามาโมต่อซึ่งการซื้อของที่โมอย่างละตัวสองตัวราคามันผิดกันกับการซื้อทีละพันแน่ เฮ้อคิดแล้วก็เงยหน้าเล่นคอมตัวเก่าไป
PLAY ON ราคาน่าเล่นมากครับพรรคพวกขายอยู่แถมต่อเน็ทโหลดหนังได้ด้วยบวก ฮาร์ดดิสอีกลูกก็ยังพอรับได้ คุณภาพที่ได้เป็นรองดูนอยู่บ้างคนขายว่าอย่างนั้นแต่ผ่านเครื่องกรองไฟภาพก็จะใสขึ้น อย่างไรก็ตามไม่รู้เป็นงัยผมเองก็สนุกกับการเล่นผ่านคอมอยู่ดีครับ

bansuphan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 15:12:14 น. »
ตอนนี้ผมได้แค่ใช้ samsung lcd  Full HD 1080p serie 5 เล่นไฟล์ mkv ผ่าน usb harddisk และเครื่องเสียงชุดน้อยๆสบายใจดีจัง  ;D

ออฟไลน์ นก88

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8CA8D2EC
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 21:45:10 น. »
ยี้ห้อ cube ขายอยู่ที่ 5300 บาท 500 gb ไม่รู้ใช่แบบที่ต้องการรึป่าว ที่งานคอมพ์มาร์ท ภาพที่ได้สวยงามเลยครับ :th2:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 22:53:45 น. »
ผมดู Hi-Def ตามแนวทางป๋า มะละกอว่ามา ครับ ..
และลำโพงห้าหกตัว สายแพง ๆ ต่าง ๆ เอาออกจากห้องไปหมดแล้ว ...ต่อไปนี้ผมดูในระบบสเตอริโอ ..
ตอนเด็ก ๆ ผมไปดูหนังงานวัด ลำโพงอลังการมาก ...หลายตู้ แต่เสียงเป็น โมโน
เมื่อผมมีจอใหญ่ ๆ ภาพสวยสด ชัดเจนเห็นขน (จักแร้)  เสียงไม่รอบตัวไม่ว่าครับ ..
ส่ายซ้ายขวาแบบ ชัด ๆ ไดนามิกโครมครามบ้างก็พอใจ   ใช้คอมดูต่อไป ..ตัว HD ผมไปดูแล้ว ห้าหกพัน ..
และจะเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตาม แนวการตลาดของพ่อค้า ...

ส่วนคอมฯ เปลี่ยนก็ตามได้ ...สนุกดี (แต่เสียงเปลี่ยนไปเช่นไรผมขอดูแบบสเตอฯ พอ)   เป็นแนวความคิดนึงของผมเองนะครับ .. ไม่ตรงประเด็นขออภัย ..

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 23:14:33 น. »
...ขอบคุณครับ ก็ได้แนวทางการตัดสินใจพอสมควร บางช่วงเวลาความคิดอย่าง "กฤษฎานคร" พูดก็แว๊ปขึ้นมา เอ่อ..จะอะไรกันนักหนา 2 Ch ซ้าย-ขวา ก็ดีแล้ว  แต่บางที่ก็ เอ.....เรามันคนชอบแบบมีมิติ บางที่ยังเคยหลับตาฟังและจิตนาการว่าตัวเองอยู่ในคอนเสิร์ตก็มี ก็ได้อรรถรสเหลือจะบรรยาย ถ้ามีตังค์ซัก 20 ล้าน ผมกล้านะที่จะลงทุนกะเรื่องเอนเตอร์เทนซัก 10 ล้านถ้าเอาความชอบเป็นตัวตัดสินใจนะ  แต่....ด้วยฐานะที่ไม่เอื่ออำนวย เลยพิถีพิถันในการสนองกิเลสในครั้งนี้ด้วยงบที่จำกัดจำเขี่ย...อิอิ  สาธุ...งวดนี้ขอเจ๋งๆซักใบเถ้อะ......เพี้ยง!

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2010, 06:07:27 น. »
ส่วนผมวันๆนั่งดูแต่คลิป ต้องดูจากคอมอย่างเดียว ดูไม่ค่อยมีความสุขนัก หูต้องคอยฟังเมียเดินมา  ตาดูหนังมั่ง คอยหันซ้ายขวาดูเมียบ้าง  เดี๋ยวมันเข้ามาเห็นเข้าจะหาว่าเราตัณหากลับ  เลยไม่ต้องใช้ของดีๆนักแต่คลิปต้องใหม่ตลอดเวลา ;D

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2010, 07:16:28 น. »
ส่วนผมวันๆนั่งดูแต่คลิป ต้องดูจากคอมอย่างเดียว ดูไม่ค่อยมีความสุขนัก หูต้องคอยฟังเมียเดินมา  ตาดูหนังมั่ง คอยหันซ้ายขวาดูเมียบ้าง  เดี๋ยวมันเข้ามาเห็นเข้าจะหาว่าเราตัณหากลับ  เลยไม่ต้องใช้ของดีๆนักแต่คลิปต้องใหม่ตลอดเวลา ;D

...โย้ววววว  ป๋าเอ๊ยยย พี่เค๊าไม่ว่าตัณหากลับหร๊อก!!! เพราะอย่างนี้เขาเรียกว่าตัณหาพาเพลิน   แหมๆๆๆๆ คลิปต้องใหม่อยู่เสมอ อย่างงี้ต้องโน้นเลยบิดาแห่งคลิปลามกจกเปรต..ป๋าป๊อกมิวสิคโปรหรือไม่ก็ตาเสรีหรือจะให้ชัวร์....ตาอู๊ดตูดบานนนนนน รายนั้นมีเป็นกระสอบๆรวมคลิปตัวเองอีกเป็นเข่งๆๆๆ....อะจึ๋ยๆๆๆๆ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2010, 11:37:51 น. »
ในวันที่ชีวิตคนแก่อย่างผมนี่  มีเวลาว่างมากมายทั้งวันทั้งเดือนทั้งปี งานการเขาก็ไม่มีให้ทำแล้ว  แถมมีรายได้แค่เดือนละ 500.-บาทไทยเท่านั้น  การดูหนังฟังเพลงจึงเป็นงานหลักซึ่งใจเราก็ชื่นชอบอยู่แล้ว  แต่การบำบัดกิเลสอันมากมายมหาศาลในเรื่องของภาพและเสียงไม่ใช่ของง่ายเลย  อาทิเช่นในเรื่องของภาพถ้าเอาใจเป็นนายผมอยากได้จอกูโรขนาด 50 นิ้วของไพโอเนียร์พร้อมบลูเรย์ยี้ห้อเดียวกัน ส่วนเรื่องของเสียงเป็นที่แน่นอนว่าเทคโนโลยี่จากคานาดาด้านลำโพงมาแรงที่สุดแล้วในยุคนี้เข้าคู่กับแอมป์ออนเกียวเหมือนพระกับนาง  แต่ ครับมันมีแต่  แลกกับเงินจำนวนหนึ่งกับความสะใจซึ่งเชื่อไม่น่าเกินหนึ่งปีก็จะกลายเป็นของตกรุ่น  มันจะมีพระกับนางคู่ใหม่ที่สวยเริ๊ดมาทำให้หัวใจละลายได้อีก ในอดีตที่ผมค้นหาคำตอบให้กับตัวเองด้วยการตามอัพเกรดเครื่องให้บทเรียนและกระเป๋าตังมากพอควร 
ถึงวันนี้ผมจึงเลือกที่จะมีความสุขกับภาพและเสียงโดยใช้คอมเป็นเซ็นเตอร์และมันก็ตอบสนองความต้องการของผมได้อย่างที่อยากละครับ

กับจอขนาด 24 นิ้วรุ่น WFP 2408 ของ DELL  สาย HDMI รุ่นประหยัดของ Canare เปลี่ยนสายไฟเข้าเคสคอมรุ่นที่มีชีลหัวท้ายดีหน่อย  ก็ให้ภาพที่ใสกระจ่างมีมิติด้านลึกได้สะใจ ดูหนัง Full HD ได้สีสวยอย่างที่ต้องการครับ  และด้านเสียงผมใช้  ซาวด์การ์ดของ Asus Xonar Essence Stx เดิมๆ ครับฟังแค่ซ้ายขวาพอครับ  ดูหนังทั่วไปกับลำโพง Bose Roomate มีแอมป์ข้างละ 25 วัตต์ในตัวให้เสียงกลางดีพอทำให้ฟังเสียงคนพูดได้แจ่มชัดเจนดูหนังซึ่งมีคนพูดทั้งเรื่องต้องให้ความสำคัญกับลำโพงมากครับในระบบโฮมเทียร์เตอร์ลำโพงเซ็นเตอร์ต้องทำงานหนักตลอดเวลาประสิทธิภาพและคุณภาพต้องถึงจริงๆ  ถึงจะดูหนังได้อรรถรส  ม่ายงั้นฟังซาวด์แทร๊คโดยรวมไม่เข้าใจ ก็ไม่ใช่ภาษาเรานี่ครับ  สุดท้ายเรื่องของเสียงถ้าผมดูพวกเพลง Concert ดีๆ หรือหนังสงครามหนังแอ๊คชั่นฟังเอามันกับเสียงปืนเสียงระเบิดเสียงเครื่องบิน  ผมเลือกที่จะต่อสายตรงเข้ากับชุดร้องคาราโอเกะ  ท่านทั้งหลายลองๆ กันเถอะครับยิ่งเสียงต่ำลึกของเครื่องบินที่แผดออกมาจากซับขนาด 18 นิ้วนั้นสามารถทำให้ลืมโฮมเทียร์ที่แน่ๆ ไปได้เลย  ความพอใจผมมีอยู่แค่นี้จริงๆ ครับไม่ได้มากน้อยไปกว่านี้อีกแล้ว

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2010, 21:21:59 น. »
...ในที่สุดก็ไม่พ้นไปถอยเจ้า DUNE Prime 3.0 มาจนได้ วันนี้ดูทั้งวัน ยังไม่มีที่ติซักอย่าง สุดยอดสมคำร่ำลือจริงๆ ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่าน

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 09:05:37 น. »
ดีใจด้วยครับที่ได้ของเล่นถูกใจ และเพื่อให้สมบูรณ์ที่สุด หาหนังที่เป็นไฟล์ตัวเต็มมาดูนะครับ จะมีโฟลเดอร์ชื่อ BDMV ซึ่งจะ Rip จากแผ่นบลูเรย์แบบเต็ม ได้คุณภาพเหนือกว่า MKV ในเชียงใหม่มีคนที่เล่นเจ้าดูนนี่ระดับพระอาจารย์นะครับโมเต็มรูปแบบทั้งภาพและเสียงคงสืบหาไม่ยาก  หรือเข้าไปอ่านที่นี่ครับมีกลุ่มคนเล่นแบบจริงจังเห็นเขาคุยกันแล้วได้เนื้อๆ ครับ
www.htg2.net  หน้า home 8iy[

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 09:14:34 น. »
...ในที่สุดก็ไม่พ้นไปถอยเจ้า DUNE Prime 3.0 มาจนได้ วันนี้ดูทั้งวัน ยังไม่มีที่ติซักอย่าง สุดยอดสมคำร่ำลือจริงๆ ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่าน

เปลี่ยนสาย power และ เต้ารับที่ยึดติดกับตัวมัน และสายสัญญาณครับพี่
แหะ แหะ ราคารวมกันหมดไปมากกว่า Prime อีก  ;D อันนี้แบบที่ผมใช้อยู่

firmware ครับ http://dune-hd.com/firmware
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 09:31:48 น. โดย มานพ »