หมวดหมู่ทั่วไป > คุยเรื่องทั่วไป (General Talk)

ลุ้นเยี่ยวเหนียว สั่งสินค้าจาก Lazada

(1/4) > >>

มานพ:

522 บาท รอดตัวไปเที่ยวนี้
ที่ผ่านมาเจอสินค้าชำรุดบ้าง แอบเหมือนบ้าง
รายงานไปนะครับ ขอคืนด้วยสำหรับท่านที่สั่งซื้อของต่างๆ
อย่าปล่อยให้ลอยนวล

Sent from my iPhone using Tapatalk

เรารัก สารคาม:
รอเหมือนกันครับไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย
เห็นกล่องพัสดุแปลกๆ แต่แรกขอเปิดดูก่อน
ถึงจะเซ็นต์รับ ก็ไม่ยอมให้แกะ อีกอย่างผมมีธุระด้วย
เลยรับไว้ มาแกะดูอีกที  :39: :54:

มานพ:
Ebay ว่าเลียนแบบเยอะ (ส่วนมากผู้ขายเป็นชาวจีนและฮ่องกง) เจอ Lazada ในบ้านเราชิดซ้าย
ข้อดีอย่างเดียวไม่ต้องออกไปนอกบ้านเพื่อซื้อของ สั่งมันออนไลน์เลย

ongla_k:
ผมสั่งซื้อของจาก Lazada เยอะมาก (เพราะขี้เกียจออกนอกบ้าน-และบางชิ้นไม่มี/หาไม่ได้ในท้องถิ่น) ก่อนซื้อจะดูคอมเมนท์ จากผู้ซื้อรายอื่นและ คะแนนรีวิวประกอบ ตั้งแต่ซื้อมา เจอรายการเดียว ของไม่เป็นไปตามที่ต้องการ (แต่ราคาไม่ถึง 100 -ฝาแก้ว YETI สั่งซื้อ 2 ชิ้น ไม่เป็นไปตามรูป 1 ชิ้น) คอมเมนท์ด่า และตามจิก จนปิดเพจขายรายการนั้นไปเลย

มานพ:
ซื้อที่เสียบไฟช่องจุดบุหรี่แกะมาได้สินค้าชำรุด ตามเอาเงินคืนจาก paypal
ผมใช้ paypal จ่ายเวลาซื้อของ lazada

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version