ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะจากผู้รู้การแยก8ไลค์ sound blaster audigy rx ครับ  (อ่าน 4236 ครั้ง)

ออฟไลน์ แสง สารภี

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL- 55019534
ขอคำชี้แนะจากผู้รู้การแยก8ไลค์ sound blaster audigy rx ครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2018, 16:00:57 น. »
เอาแบบจบเลยไหมครับมาแค้มป์ชะเมาอาทิตย์นี้ท่านจะจบแบบHappy You Can Drink.

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ขอคำชี้แนะจากผู้รู้การแยก8ไลค์ sound blaster audigy rx ครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 3 ธันวาคม 2018, 21:30:17 น. »
ผมไม่ได้ตอบครูน่ะครับ แต่ตอบทุกคน เครื่องดนตรีที่มีชิ้นเดียวในระบบเช่น เบส กระเดิ่อง ยัดไว้เป็นโมโนได้เพราะยังไงก็มีชิ้นเดียวและยังไงก็ต้องอยู่ตรงกลาง เพื่อความแน่นของเสียง  แต่อุปกรณ์ที่มีชิ้นเดียวอื่นๆเช่น ไฮแฮต สแนร์ คาวเบล คนที่เคยตีกลองจะยอกได้ว่าเสียงมันควรจะแพนไว้ตรงใหน  ส่วนเครื่องดนตรีอื่นที่มีมากกว่าหนึ่่งชิ้นเช่นทอม บองโก้ ไรด์ แฉ คีย์บอร์ด หรือดนตรีอื่นๆที่กำหนดจุดของคนเล่นบนเวทีได้  หรือต้องการความกว้าง การแพนไปมาของเสียง  หากไม่ต้องการความยุ่งยากในการแยกช่อง  จับมันยัดใส่แบบสเตอร์ไว้ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2018, 08:26:55 น. »
ครับพี่เทียบตามความถี่สูงอย่างที่พี่ว่าครับ ผมมัวไปเน้นว่าต้นทางมันส่งมาแบบสเตอ เลยเอาไปใว้ในกลุ่มสเตอ

ส่วน สไลด์ eq ปรับแฟลตใว้ครับ  พอไปได้ครับ  รอบหน้าจัดอีกที

มันเป็นอีกทางเลือกหน่ะครับ นอกจาก stereo / mono การจับกลุ่มโดยคุณลักษณะของเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นมันก็ทำให้การทำงานง่ายขึ้นเหมือนกัน
นั่นคือเครื่องดนตรีที่เข้าข่ายเสียงไปทางกุญแจฟาหรือกุลแจซอล  :77:

:84:

ออฟไลน์ Sumatethep

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2018, 11:57:41 น. »

เข้าโมโน  ออกก็เป็นโมโนครับ  ยกเว้นพี่จะมานั่งแพนชิ้นดนตรีไปมาเอาตอนเล่น
ผมไม่ได้ตอบครูน่ะครับ แต่ตอบทุกคน เครื่องดนตรีที่มีชิ้นเดียวในระบบเช่น เบส กระเดิ่อง ยัดไว้เป็นโมโนได้เพราะยังไงก็มีชิ้นเดียวและยังไงก็ต้องอยู่ตรงกลาง เพื่อความแน่นของเสียง  แต่อุปกรณ์ที่มีชิ้นเดียวอื่นๆเช่น ไฮแฮต สแนร์ คาวเบล คนที่เคยตีกลองจะยอกได้ว่าเสียงมันควรจะแพนไว้ตรงใหน  ส่วนเครื่องดนตรีอื่นที่มีมากกว่าหนึ่่งชิ้นเช่นทอม บองโก้ ไรด์ แฉ คีย์บอร์ด หรือดนตรีอื่นๆที่กำหนดจุดของคนเล่นบนเวทีได้  หรือต้องการความกว้าง การแพนไปมาของเสียง  หากไม่ต้องการความยุ่งยากในการแยกช่อง  จับมันยัดใส่แบบสเตอร์ไว้ครับ
ครูเมธ ขอเป็น"ตัวแทนสมาชิกและผู้สนใจทุกคน"ขอบพระคุณ"ครูหมอนพ"   :thank1:

"ความรู้"หาง่าย  แต่"ความเข้าใจ"หายากและใช้เวลามากกว่า :30:   :30:   :30:
 :thank1: