ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญแสดงความคิดเห็น แนะนำ เสนอแนะ งานสัมมนา eXtreme ครั้งที่ 4  (อ่าน 50224 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
:D :D :D :cheer: :cheer: :cheer: :D :D :D

งานนี้สนุกมากครับ.......คนไปร่วมงานเยอะมาก

:th2: :th2: :th2:  ห้องนอนหนาวมากๆๆครับ....ผมว่าแมนอยู่ขั้วโลกเหนือ..อิอิ :th2: :th2: :th2:

:thank1: :thank1: :thank1: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:
นอนกะเป็นรึ?

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men

งานสัมมนานั้น  

ที่จริงทุกคนเป็นเจ้าภาพนะครับ

มิใช่แขกรับเชิญ

เจ้าบ้านแค่อำนวยความสะดวก

ใครถึงงานก่อนต้องช่วยกันเป็นเจ้าภาพรับรองคนมาทีหลัง 
แล้วมอบหมายงานให้ทำ  จากนั้นตัวเองคอยช่วยห่างๆ  หรือ ...ฯลฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 เมษายน 2014, 09:14:10 น. โดย มะละกอ »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
:D :D :D :cheer: :cheer: :cheer: :D :D :D

งานนี้สนุกมากครับ.......คนไปร่วมงานเยอะมาก

:th2: :th2: :th2:  ห้องนอนหนาวมากๆๆครับ....ผมว่าแมนอยู่ขั้วโลกเหนือ..อิอิ :th2: :th2: :th2:

:thank1: :thank1: :thank1: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ตูมตาม  นายไม่ได้เอาป้ายชื่อไป  ไม่ได้แนะนำตัว  พี่เลยไม่ได้บันทึกลงในรายชื่อผู้เข้าสัมมนา  ไปเจอกันอีกทีบนห้องนอน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 เมษายน 2014, 09:42:12 น. โดย นพ ณ สุพรรณ »

• คณะก่อการ
ตูมตาม  นายไม่ได้เอาป้ายชื่อไป
ข่อยกะลืมไว้บนที่นอน อะ

toomtarm

• บุคคลทั่วไป
 :devil: :devil: :devil: :devil: :devil:  สงสัยผมสิบ่รู้ครับ.....อิอิ   ;D ;D ;D ;D

ตูมตาม  นายไม่ได้เอาป้ายชื่อไป

ให้นอนบ้างก็ดีครับปู่   :zzz: :zzz: :zzz: :zzz: :zzz:

นอนกะเป็นรึ?

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
ขออภัยลุงพี่นพด้วยที่ไม่ได้ไป..
พอดีติดดูมวยที่งานปอยหลวงวัดป่าลาน ต.อุโมงค์ จ.ลำพูน ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 เมษายน 2014, 09:26:50 น. โดย โกวิท ไปนำกันเด้อ »

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )

ใครถึงงานก่อนต้องช่วยกันเป็นเจ้าภาพรับรองคนมาทีหลัง 
แล้วมอบหมายงานให้ทำ  จากนั้นตัวเองคอยช่วยห่างๆ  หรือ ...ฯลฯ

สำเนาถูกต้องครับ... :th2: :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
1. รูปหมู่
2. แนะนำตัว
3. เอกสาร หัวข้อบรรยาย ท่านที่เป็นวิทยากร ส่งหัวข้อที่จะบรรยายให้คณะจัดงานจัดพิมพ์ไว้แจกผู้เข้าร่วมงาน
เป็น power point ยิ่งดีครับ ผู้เข้าร่วมงานจะได้มีกระดาษไว้จดบันทึกสาระสำคัญ
4. ในการลงทะเบียนผ่านเว็บ น่าจะมีโปรแกรมหรือ Mod ของบอร์ด ประมาณว่าผู้ที่ประสงค์จะร่วมงาน
สามารถติ๊กเลือกว่าไปกี่คน ค้างหรือไม่ค้าง เสื้อกี้ตัว เบอร์อะไรบ้าง มี Report สรุปได้เลย
ถ้าผมเป็นคนจัดงานคงลำบากในการไล่อ่านแต่ละหน้าแต่ละกระทู้ กว่าจะครบ ใครตกหล่นบ้าง

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
ขอให้กำลังใจคณะผู้จัดงานครับ คนมาเยอะมากเกินกว่าที่คาดไว้จริงๆ ย่อมมีขลุกขลักบ้างเป็นธรรมดา...

ความเห็นส่วนตัวเล็กน้อยครับ..
  - ประทับใจผู้บรรยายครับ น้าซู เฮียแซม ครูภูม ฯลฯ... อีกหลายๆ ท่านให้ความรู้กันแบบไม่กั๊ก แต่ด้วยเวลาที่ค่อนข้างน้อย(อาจจะเริ่มช้า) บางหัวข้อก็หายไปอย่างน่าเสียดายเช่น Bus Group ;D
  - อีกข้อครับ..  ;)

ตรงนี้มองข้ามไปเรื่องการแนะนำตัวของพี่น้องสมาชิก บางท่านที่มาในงานไม่ได้พูดจาทักทายกันเลยก้อมี
ดูไปอีกทีเหมือนอยู่กลุ่มใครกลุ่มมัน จะต้องมีคนกลางเชื่อมตรงนี้ก็คือคณะจัดงาน ผมว่าสมาชิกที่มาในงานนี้
ส่วนมาก
ต้องการมาอยากรู้จักพบปะสังสรรค์กันมากกว่า
:flower:

เห็นด้วยกับพี่ชัยมากจริงๆ หลายท่านก็อยากพบปะพูดคุยกันกับตัวจริงๆ เป็นๆ ของหลายๆท่านในเว็บ แต่อาจจะยังกลัวๆกล้าๆ ที่จะไปเข้าคุย
ภาษาฝรั่งเรียกว่าอะไรน้อ.. อ่า First Impression อิอิ ;D  หลายท่านได้คุยด้วยแล้วเป็นกันเองมากครับ ให้ความรู้ประสบการณ์มากมาย :thank1:

เชิญท่านอื่นๆที่ไปงาน เสนอแนะด้วยครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 เมษายน 2014, 09:38:46 น. โดย อมตะนคร »

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นครับ ครั้งต่อไปเราจะให้เกิดข้อผิดพลาดน้อยที่สุด

ออฟไลน์ thi

• ระดับ 3
  • *
  • 6E8C19F7,4F6014A3,464446A4 noi1960

แล้วมอบหมายงานให้ทำ  จากนั้นตัวเองคอยช่วยห่างๆ  หรือ ...ฯลฯ.                                                                                      เห็นดัวยกับป๋ามะละกอครับจะทำใหัเห็นถึงความสามัคคีกันในหมู่คณะและทำให้ความสัมพันธฺแน่นแฟ้นยิ่งขึ้นครับ  :thank1:

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
เพิ่มเวลาจัดงาน เป็น 10.00 น.- 06.00 น. ของวันรุ่งขึ้นครับ... ;D :devil:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
งานนี้ไม่ได้ไปร่วม...
แต่เคยจัดมาหลายครั้ง
ถ้ามีการมอบหมายหน้าที่ให้ดี แม่งานจะไม่เหนื่อยมาก
งานตะวันออกปีที่แล้วเหนื่อย ปีก่อนยิ่งเหนื่อยมากเพราะเจอภัยธรรมชาติ

• คณะก่อการ

ขอบคุณครับป๋า   แค่รับโทรศัพท์จากสมาชิกที่สอบถามเส้นทาง  กับโทรตามเจ้าบ้านผมก็ปวดหัวแล้วครับ  สิบโมงแล้วเจ้าบ้านยังหาทางไปงานไม่ได้

ความจริงสถานที่และการเดินทางไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย  หากสมาชิกทำความเข้าใจในแผนที่กับเส้นทางสักนิดก็น่าจะถึงงานได้โดยไม่ยากเย็นอะไร

หลายคนที่หลงทางเพราะเชื่อเจ้ากากมินครับ รวมทั้งเจ้าอาวาสด้วย

• คณะก่อการ
งานนี้ไม่ได้ไปร่วม...
แต่เคยจัดมาหลายครั้ง
ถ้ามีการมอบหมายหน้าที่ให้ดี แม่งานจะไม่เหนื่อยมาก
งานตะวันออกปีที่แล้วเหนื่อย ปีก่อนยิ่งเหนื่อยมากเพราะเจอภัยธรรมชาติ

ไม่รู้จะมอบให้ใครครับ  สมาชิกเก่าๆที่เคยร่วมงาน ไม่โผล่หน้าเข้ากระทู้เลย

เจ้าต้นไม่อยู่ติดสัมมนา ป.โท   อ๊อดติดงานประจำ อ.บูรณ์ไม่เข้ากระทู้ พี่แอ้มไม่เข้ากระทู้  เจ้าเอ็มไม่โผล่ นายเรหายตั้งแต่แจ้งชื่อ  ป๋าใจก็ดันชิงตายเสียก่อน เจ้าจืดลูกป๋าใจจะให้มาถ่ายวีดีโอก็ติดงานที่รับไว้ก่อนหน้า   หมดคนช่วยจริงๆครับ 
ต้องใช้บริการลูก หลาน เมีย พี่เมีย  ตั้งแต่เช้ายันเที่ยงคืน  ยังดีที่ขลุ่ย จูเนียร์ กับเมียน้าหม่องมาช่วยช่วงลงทะเบียน แบ่งหน้าที่ในห้องสัมมนาให้นายยอด ผมแทบไม่ได้โผล่หัวเข้าไปดูเลยว่าคุยอะไรกันบ้าง   เจ้ายอดก็คนเดียวหมุนไปหมุนมาขนาดลูกกับเมียยังต้องเอาไปเลี้ยงในห้องสัมมนา   อีลุงตุงนังกันไปหมด
แอดมึนเราก็จ้องแต่จะโชว์เด็คอย่างเดียว ฮ่วย  งึดหลาย

• คณะก่อการ
เสื้อผมสั่งจองไว้แล้วใครเอาเสื้อผมไป  (....)

มาทีหลังก็งี้

ฝากเสนอครั้งหน้าถ้าจัดอีก  เก็บค่าลงทะเบียนราคาเดียวครบทั้งแพ็คเกจครับ 
ไม่เอาแล้วประเภทค้างกับไม่ค้าง  เสื้อกับไม่เสื้อ  เสื้ออย่างเดียว  บางคนก็มาช่วงเย็นอย่างเดียว 
บางคนมากลางวันอย่างเดียว เอาแบบราคาเดียวกันหมดไม่มีพิเศษ 40 บางคนไม่มาแต่จะเอาเสื้อ  ฝากคนโน้นคนนี้ ฝากแล้วลืมเอาไป โอนแล้วมารับเอง
แค่เปลี่ยนขนาดเสื้อก็ประสาทจะกินแล้วครับ  ??? :strom:

คนรับลงทะเบียนปวดตับมากๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 เมษายน 2014, 10:08:26 น. โดย นพ ณ สุพรรณ »

ออฟไลน์ สิริภาส

• ระดับ 3
  • *
  • NO 5C06D322
ขอบคุณครับป๋า   แค่รับโทรศัพท์จากสมาชิกที่สอบถามเส้นทาง  กับโทรตามเจ้าบ้านผมก็ปวดหัวแล้วครับ  สิบโมงแล้วเจ้าบ้านยังหาทางไปงานไม่ได้

ความจริงสถานที่และการเดินทางไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย  หากสมาชิกทำความเข้าใจในแผนที่กับเส้นทางสักนิดก็น่าจะถึงงานได้โดยไม่ยากเย็นอะไร

หลายคนที่หลงทางเพราะเชื่อเจ้ากากมินครับ รวมทั้งเจ้าอาวาสด้วย
จริงด้วยครับ มาจาก กทม มาถึงแยก มันให้ไปทางอำเภอ สองพี่น้อง 555 ดีนะ ผมใช้เจ้าที่ติดรถมา มันนำไป  :beer:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
มาทีหลังก็งี้

ฝากเสนอครั้งหน้าถ้าจัดอีก  เก็บค่าลงทะเบียนราคาเดียวครบทั้งแพ็คเกจครับ 
ไม่เอาแล้วประเภทค้างกับไม่ค้าง  เสื้อกับไม่เสื้อ  เสื้ออย่างเดียว  บางคนก็มาช่วงเย็นอย่างเดียว 
บางคนมากลางวันอย่างเดียว เอาแบบราคาเดียวกันหมดไม่มีพิเศษ 40 บางคนไม่มาแต่จะเอาเสื้อ  ฝากคนโน้นคนนี้ ฝากแล้วลืมเอาไป โอนแล้วมารับเอง
แค่เปลี่ยนขนาดเสื้อก็ประสาทจะกินแล้วครับ  ??? :strom:

คนรับลงทะเบียนปวดตับมากๆเลยครับ

โดนมั่ง ....
ปีที่แล้วว่าผม อิ อิ

ออฟไลน์ มด สามพราน

• ระดับ 3
  • *
  • 4FE4F5C1

ถูกต้องแล้วคร้าฟ
แต่ก็ได้คุยกะครูน้านๆนะครับ ช่วยครูลุ้นรางวัลด้วย 5555+

• คณะก่อการ
จริงด้วยครับ มาจาก กทม มาถึงแยก มันให้ไปทางอำเภอ สองพี่น้อง 555 ดีนะ ผมใช้เจ้าที่ติดรถมา มันนำไป  :beer:
ขนาดบอกให้ขับตามมาพอเจอแยกไปที่ว่าการอ.บางปลาม้า ดันยูเทอร์นเข้าทางแยกไปฉิบ ไรฟะ :hap5:

ออฟไลน์ sakdarint

• ระดับ 3
  • *
  • 97632078 1 sound pro
เห็นใจเจ้าภาพเลยจริงๆ ผมเองก็จะต้องปวดหัวแบบนี้อีกไม่ใช่น้อยแน่ครับในงาน Meeting MD House ปีนี้ครับแฮ่ๆ ต้องหากำลังเสริมทำงานกันเยอะๆซะแล้วสิ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
เออ...นั่นสิ...ใครส่งพิกัดให้ฟระ...หลงอยู่ตั้งนาน สรุปแว่ ไปทางเดียวกันกับผมหมดเลย มึนตึ๊บ อีตรงเจอสะพานชำรุด ห้ามรถทุกชนิดผ่านนี่แหละ... :cry: :cry: :cry:

ออฟไลน์ SOMSAK MARKMEE

• ระดับ 3
  • *
  • 95E5D302 ซื้อจาก ครูภูมิ
ได้ความรู้มากครับ คนเยอะดีครับ ส่งสารคนจัดเลย

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
รอบหน้าขอ น้าทอม  หน่อยครับ   ;D

ออฟไลน์ KID_Phangnga

• ระดับ 1
  • *
  • manop
ครั้งแรกที่ไปร่วมงาน ดีใจที่ได้เจอเพื่อนๆพี่ๆ แต่พี่วิชัย ประจวบ(กิจเกษตร)ใจดีเหลือเกิน...แถมให้อีก200กว่ากิโลได้มั่ง