ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธี แก้อาการ Hardlock not found แบบเฉพาะหน้า(ในกระทู้หาดูมีแต่แบบจัดการแบบใข้เวลามาก)  (อ่าน 4782 ครั้ง)

ออฟไลน์ preedasound

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 392442A0ได้มาจากริมมูล
วันก่อน ผมออกงาน เกิดอาการ  Hardlock not found   ขึ้น ถึง สามครั้ง ในเวลาระยะเวลา 1 ชั่วโมง  ดันเกิด ในช่วงเวลา เขาปรกกวดร้องเพลง พอดี  ช่วงร้องเล่นๆ  ไม่เป็น  ขอวิธีแก้ หน่อยครับ ที่แบบหายสนิท  (ส่วนวิธีการแก้เบื้องต้น ผมใช้วิธีกด enter   แต่เพลงมันหยุด ไม่ต่อเนื่อง แถม คนโห่ ) ช่วยผมที

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
วันก่อน ผมออกงาน เกิดอาการ  Hardlock not found   ขึ้น ถึง สามครั้ง ในเวลาระยะเวลา 1 ชั่วโมง  ดันเกิด ในช่วงเวลา เขาปรกกวดร้องเพลง พอดี  ช่วงร้องเล่นๆ  ไม่เป็น  ขอวิธีแก้ หน่อยครับ ที่แบบหายสนิท  (ส่วนวิธีการแก้เบื้องต้น ผมใช้วิธีกด enter   แต่เพลงมันหยุด ไม่ต่อเนื่อง แถม คนโห่ ) ช่วยผมที

แก้ปัญหาเฉพาะหน้าคือปล่อยให้มันเล่นไปจนจบเพลงอย่าไปคลิกอะไรอย่าไปยุ่งกับมัน

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ปัญหาน่าจะเกิดจาก   เครื่องของพี่นะครับ   ลองยกไปหาตัวแทนให้เค้าตรวจสอบปัญหาดูให้ดีกว่าครับ
เครื่องของผมตั้งแต่เล่นมา  ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
เหมือน port usb น่าจะมีปัญหานะ

แก้แบบง่ายสุดๆเลย คือเปลี่ยนเครื่องครับ จบไม่ต้องกังวัลว่ามันจะกลับมาเป็นอีก

ออฟไลน์ อลงกต

• ระดับ 3
  • *
  • 576136DE , 477533DE
ผมเคยเจออาการแบบนี้ เวลาที่ใช้ USB-HUB ที่เอาไว้พ่วง USB ออกมาเป็นหลาย ๆ Port
หรือเวลาที่เอานู่นเอานี่มาต่อ Port USB แล้วใช้งานพร้อม ๆ กัน
แก้ไขเบื้องต้นโดยการลดอุปกรณ์ที่มาต่อ Port USB ที่ไม่จำเป็นออกครับ

เผื่อจะช่วยได้ครับผม :95:

ออฟไลน์ tee_yai

• ระดับ 3
  • *
  • 5F672450 นิมิตรใหม่
ผมเคยเจอเสียบตรงจากโน๊ตบุ๊ครูเดิม แต่ดันมองไม่เห็น ลองเปลี่ยนรูเสียบจนหมดทุกรูก้ยังใช้ไม่ได้
ทำอยู่นานพอสมควรก็ยังไม่ได้ มองไม่เห็น สุดท้ายใช้ไม้ตายโทรหาหมอนพ มันกลับมาใช้งานได้แบบงงๆ
งงๆคือแค่โทรหาแล้วบอกอาการว่าเป็นแบบนี้  มันดันใช้ได้เฉย ทั้งๆที่รูก็เป็นรูเดิมที่ลองเสียบเมื่อกี้

ของแกแรงจริงๆ แค่โทรไปอาการหายเลย นี่ยังไม่ได้แก้บนให้แกเลยด้วยซ้ำ..55
ขอบคุณหมอนพด้วยนะคร้าาบ  ที่ช่วยชีวิตไว้

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ผมเคยเจอเสียบตรงจากโน๊ตบุ๊ครูเดิม แต่ดันมองไม่เห็น ลองเปลี่ยนรูเสียบจนหมดทุกรูก้ยังใช้ไม่ได้
ทำอยู่นานพอสมควรก็ยังไม่ได้ มองไม่เห็น สุดท้ายใช้ไม้ตายโทรหาหมอนพ มันกลับมาใช้งานได้แบบงงๆ
งงๆคือแค่โทรหาแล้วบอกอาการว่าเป็นแบบนี้  มันดันใช้ได้เฉย ทั้งๆที่รูก็เป็นรูเดิมที่ลองเสียบเมื่อกี้

ของแกแรงจริงๆ แค่โทรไปอาการหายเลย นี่ยังไม่ได้แก้บนให้แกเลยด้วยซ้ำ..55
ขอบคุณหมอนพด้วยนะคร้าาบ  ที่ช่วยชีวิตไว้
แค่เอ่ยชื่อ..55555

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E