ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อครับ  (อ่าน 1955 ครั้ง)

note666

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องการสั่งซื้อครับ
« เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 13:49:49 น. »
ผมต้องการสั่งซื้อแบบที่เป็น license น่ะครับ เพราะแบบ hardlock นี้ต้องเอา hardlock ย้ายไปย้ายมา...
เพราะผมต้องเล่นหลายบ้านน่ะครับ ดูเหมือนว่า hardlock แพงน่ะครับ

จะมีข้อจำกัดระหว่าง license กับ hardlock หรือเปล่าครับ ??

...ผมอยู่แถว สายไหม ใครรู้หรือใครเป็นตัวแทนจำหน่าย รบกวนตอบคำถามทีนะครับผม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เอกชัยเซอร์วิส

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 4C9EB9A3 ( X-men )
Re: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 13:53:01 น. »
ใช้แบบ HL ดีกว่าเยอะเลยครับ ลูกเล่นมากกว่า และข้อสำคัญ
กำลังจะอัพเป็นเวอร์ชั่น ๔ แล้วครับ

ออฟไลน์ สาก โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HLตัวเก่าหาย/ ตัวนี้ 9F622057ซื้อจากลูกเขยแม่
Re: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 13:54:48 น. »
ผมต้องการสั่งซื้อแบบที่เป็น license น่ะครับ เพราะแบบ hardlock นี้ต้องเอา hardlock ย้ายไปย้ายมา...
เพราะผมต้องเล่นหลายบ้านน่ะครับ ดูเหมือนว่า hardlock แพงน่ะครับ

จะมีข้อจำกัดระหว่าง license กับ hardlock หรือเปล่าครับ ??

...ผมอยู่แถว สายไหม ใครรู้หรือใครเป็นตัวแทนจำหน่าย รบกวนตอบคำถามทีนะครับผม

ขอบคุณครับ

แบบไลเซ่นได้หยุดพัฒนาแล้วค่ะ มาใช้ฮาร์ดล็อกดีกว่าค่ะ 

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 14:06:36 น. »

ขอบคุณครับ

มีข้อจำกัดมากเลยครับ
1.ไม่สามารถอัพเดทเพลง ในตระกูลใหม่ๆได้
2.หยุดการพัฒนาลูกเล่นต่างๆแล้ว เช่นในโหมดอีเลคโทนหรือจังหวะใหม่ๆ
3.แบบไลเซนถูกลอกเลียนกลายไปเป็นเวอร์ชั่นผีไปแล้ว
4.แบบ HLนั้นท่านสามารถดูการพัฒนาต่างๆในเวปว่าีมีการพัฒนาไปสุดกู่จากแบบไลเซน แม้กระทั่งโปรแกรมใดๆก็ตามไม่ทัน
5.นึกไม่ออก มันต่างกันเยอะมาก แหะแหะ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2009, 14:25:54 น. »
บางคนยังมีความต้องการใช้ V.1 อยู่ครับเพราะมันสะดวกกว่า Hardlock หลายอย่าง แต่ก็มีข้อจำกัดหลายอย่างเหมือนกัน ซึ่งเขาไม่สนใจในลูกเล่นใหม่ ๆ ใน V.3 หรือ V.4 ครับ ผมคิดว่าเราไม่ควรตัดสินใจแทนเขาครับเพราะเขาอาจหันไปใช้ v...38 ได้ครับ
ลูกค้าผมหลายคนก็ยังยินดีที่จะใช้ V.1 อยู่ครับเพราะเขาใช้แค่ Function พื้นฐานทั่วไป