ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมาสัมมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official  (อ่าน 98411 ครั้ง)

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
อยากมาสัมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 8 เมษายน 2017, 21:06:14 น. »
อยากไปร่วมเฉยๆ ได้ไหมครับ แบบไปพักผ่อน ไม่อยากได้อะไรอีกแล้ว แค่อยากไป หาเพื่อนดื่ม คุย พบปะ กัน ครับ
สมองผมมันเต็มแล้ว ไม่อาจรับวิชาการใหม่ไม้ได้ครับ

แบบแถวๆ บ้านไม่มีเพื่อนกินครับ. นับวันหายากทุกที

คือรูปแบบ. ไงก็ได้ ครับ

กำลังคึดฮอดอยู่พอดี

ออฟไลน์ tuolek

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
อยากมาสัมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 8 เมษายน 2017, 21:19:42 น. »
วันงานกาญจนบุรี ไลท์แอนซาวด์คนั้งที่ 2   มีสองผู้ผลิตลำโพงที่นำเอ๊กตรีมส์ไปใช้ในการนำเสนอ

มีหนึ่งเจ้าที่ผมรู้สึกไม่อยากบอกเลยว่าเสียงดนตรีมาจากเอ๊กตรีมส์คาราโอเกะ v3

สิ่งที่อยากรู้ต่อไปคือใครเป็นคนขายและเซ็ตเครื่องให้กำนันสมควร   ผมอายเขาหว่ะ

อยากรู้จริงไหม ผมได้อยู่กลุ่มไลน์เครื่องเสียงโดยบังเอิญ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 8 เมษายน 2017, 22:17:45 น. »
อยากรู้จริงไหม ผมได้อยู่กลุ่มไลน์เครื่องเสียงโดยบังเอิญ

จริงพี่  ฟัง เสียงที่น้องมันถ่ายมาไม่ผ่านเลย  หลังบ้านก็ได้

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 4DD8ACEC 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 00:21:19 น. »
จากครั้งที่4สุพรรณบุรี ความคิดส่วนตัวนะครับ เท่าที่สังเกตุเห็น บางท่านพึงเริ่มเล่นใหม่ๆเลยได้คุยกันเพราะนั่งใกล้กัน
ท่านนั้นตั้งใจมากครับที่จะมาเก็บมาเอาความรู้กลับไป เห็นถือสมุดปากกาพยายามจด แต่อย่างว่าแหละไม่รู้จะจดอะไร
จับรางวัลได้เป็นสายสัญญาณมาแบบหลายคอร์ท่านก็ไม่รู้จะใช้อย่างไงได้แนะนำพอสมควรที่แน่เอาไปก่อนพี่มันหลายตังอยู่
 อารมและความรู้สึกของงานวันนั้นนะ คนเยอะแต่ความรู้สึกอ้างว้างครับ ทีมสตาฟ อาจไม่รู้สึกเพราะท่านคุ้นกันดี หนีไปอยู่เป็นกลุ่ม
คราวนี้ คนที่ต่างคนต่างไปไม่รู้จักใครเลย จะถามใครเรื่องอะไรก็ไม่กล้าถาม จะถามก็กลัวไม่ตอบ
คนไม่คุ้นเคยกันมาก่อนมองมันยากๆลำบากยังไงไม่รู้
หากจัดครั้งต่อไปขอแนะนำแบบนี้นะครับ ให้จัดเป็นรูปแบบการทำแบบวอล์คแรลลี่
ทำกลุ่มสัมพันธ์ให้คนคุ้นเคยกันก่อน ไม่มียกเว้นใครต้องร้วมกันทั้งหมด แล้วค่อยแบ่งกลุ่มย่อย จำนวนกลุ่มตามฐานความรู้
ที่ทางสตาฟ จัดเตรียมไว้ให้ว่ามีเรื่องอะไรบ้างที่จะป้อนให้ได้ ในกลุ่มนั้นควรมีสตารฟอยู่ในนั้นด้วยจะได้รับการแต่งตั้งเป็นหัวหน้ากลุ่มหรือไม่ก็ได้
ให้เวลาเรียนรู้แต่ละฐาน 20นาที่ 30นาที่ ก็ว่ากันไปหมุ่นเวียนไปเรียนฐานใหม่ตามสัญญาณหมดเวลา
พอสิ้นสุดการเรียนก็ให้แต่ละกลุ่มแข่งขันทดสอบความรู้ในขั้นตอนสุดท้ายมีคะแนนมีรางวัลว่ากันไป
ผมเชื่อว่า แม้จะไม่ได้ความรู้ลึกซึ้งอะไรมากมาย แต่ความสัมพันธ์มากแน่นอนครับ ความเขิน ความอมภูมิน่าจะลดลง จะได้กลัาถามกันมากขึ้น
ควรมิควรแล้วแต่จะพิจาราณา...

(อย่าพึ่งเมาก่อนใครๆให้รอเมาพร้อมๆกัน)
ดีมากๆ..ครับผม
 อ่านความคิดเห็นแล้ว ได้ความรู้สึก จากใจ จริงๆ
ถ้ามีโอกาส ขอไปร่วมกิจกรรมด้วยคน ครับ..

ออฟไลน์ daengpd

• ระดับ 3
  • *
  • HL#: 4C95B9A4 ครูภูม
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 00:33:06 น. »
 :thumbup:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 04:55:07 น. »
 :D :D :D หรือว่าปีนี้จะลงใต้...  :84: :84: :84: :84: :84: :84:

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 05:45:38 น. »
คือ อยากไปตำจอกซือๆ ครับ

ออฟไลน์ tuolek

• ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 07:28:40 น. »
ดีมากๆ..ครับผม
 อ่านความคิดเห็นแล้ว ได้ความรู้สึก จากใจ จริงๆ
ถ้ามีโอกาส ขอไปร่วมกิจกรรมด้วยคน ครับ..

โปรแกรมเขาเขียนมาหลายปี เราคงไม่คาดหวังกับการเรียนรู้ให้แจ่มแจ้งได้จากการสัมนาในวันเดียวได้
อย่างอื่นที่เกี่ยวเนื่อง ใช่ร่วมกับโปรแกรมอีกละ มันมีอีกเยอะ
แต่ความสัมพันธ์กับตัวบุคคลที่เขารู้มากกว่าเรา แล้วเราค่อยว่าต่อกันหลังไมค์เป็นเรื่องๆไป จะดีกว่าแน่นอน
เพียงแต่ท่านปรมาจารย์ทั่งหลาย เปิดรับลูกศิษย์แบบไม่จำกัดจำนวน คงจะดีนะ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 07:35:56 น. »
กำลังคึดฮอดอยู่พอดี

อยากเจอสองท่านนี้ที่สุดครับ. เพราะวิถีชีวิตท่านทั้งสอง. อยู่แต่ต่างประเทศครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 09:03:32 น. »
อยากไปร่วมเฉยๆ ได้ไหมครับ แบบไปพักผ่อน ไม่อยากได้อะไรอีกแล้ว แค่อยากไป หาเพื่อนดื่ม คุย พบปะ กัน ครับ
สมองผมมันเต็มแล้ว ไม่อาจรับวิชาการใหม่ไม้ได้ครับ

แบบแถวๆ บ้านไม่มีเพื่อนกินครับ. นับวันหายากทุกที

ขั้นเทพแบบหมอต้องมาช่วยกันแบ่งปันความรู้ครับ.. เกียมตัวไว้ด้วยนะ..

ออฟไลน์ SOMSAK MARKMEE

• ระดับ 3
  • *
  • 95E5D302 ซื้อจาก ครูภูมิ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 09:15:26 น. »
สนใจมากครับ หัวขัอตามน้าป.เปี๊ยก บางปูครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 09:19:41 น. »
วันงานกาญจนบุรี ไลท์แอนซาวด์คนั้งที่ 2   มีสองผู้ผลิตลำโพงที่นำเอ๊กตรีมส์ไปใช้ในการนำเสนอ

มีหนึ่งเจ้าที่ผมรู้สึกไม่อยากบอกเลยว่าเสียงดนตรีมาจากเอ๊กตรีมส์คาราโอเกะ v3

สิ่งที่อยากรู้ต่อไปคือใครเป็นคนขายและเซ็ตเครื่องให้กำนันสมควร   ผมอายเขาหว่ะ

พี่หมอ..
ผมว่านะ.. ตัวแทน ทั้งผู้รู้ หรือผู้ไม่รู้ หรือ อื่นๆ
อาจปรับแต่งให้ตามใจคนปรับ อาจปรับแต่งให้กับลำโพงคอมฯ พอออก PA ใหญ่จริงมันเลยมีแปลกๆ

ผมว่ากรณีนี้..
เครื่องเสียงเองต้องมีส่วนที่จะต้องรู้ในการปรับแต่งหรือไม่ปรับแต่งใดๆ ให้เหมาะสมกับชุดเครื่องเสียงตัวเองครับ
หรือถ้าไม่รู้หรือกำลังศึกษา .. ตัวแทนอย่างน้อยต้องสอนให้ลูกค้า Reset ค่าพื้นฐาน ที่ Extreme Mixer เป็น
เพราะเดิมค่าพื้นฐานของ eXtreme ก็สุดยอดอยู่แล้ว..

ซึ่งผมมั่นใจว่าถ้าเอาเครื่องไป Demo ขนาดนี้ต้องเก่งเรื่องเสียงแน่นอน..
แต่อาจยังไม่แจ่มแจ้งเรื่อง eXtreme พอ หรือ เลยไม่กล้าที่จะไปยุ่งกับการตั้งค่าโปรแกรมเพราะกลัวมันเล่นไม่ได้
หรืออาจจะเป็นเพราะคำนี้  "ไม่ต้องปรับอะไรเพิ่มนะ ผมปรับแต่งให้แล้ว" ก็เป็นได้...

ยังค้างตำจอกกับพี่หมออยู่.. ฮ่าๆๆ งานนี้ไม่พลาด

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2017, 09:57:07 น. »
พี่หมอ..
ผมว่านะ.. ตัวแทน ทั้งผู้รู้ หรือผู้ไม่รู้ หรือ อื่นๆ
อาจปรับแต่งให้ตามใจคนปรับ อาจปรับแต่งให้กับลำโพงคอมฯ พอออก PA ใหญ่จริงมันเลยมีแปลกๆ

ผมว่ากรณีนี้..
เครื่องเสียงเองต้องมีส่วนที่จะต้องรู้ในการปรับแต่งหรือไม่ปรับแต่งใดๆ ให้เหมาะสมกับชุดเครื่องเสียงตัวเองครับ
หรือถ้าไม่รู้หรือกำลังศึกษา .. ตัวแทนอย่างน้อยต้องสอนให้ลูกค้า Reset ค่าพื้นฐาน ที่ Extreme Mixer เป็น
เพราะเดิมค่าพื้นฐานของ eXtreme ก็สุดยอดอยู่แล้ว..

ซึ่งผมมั่นใจว่าถ้าเอาเครื่องไป Demo ขนาดนี้ต้องเก่งเรื่องเสียงแน่นอน..
แต่อาจยังไม่แจ่มแจ้งเรื่อง eXtreme พอ หรือ เลยไม่กล้าที่จะไปยุ่งกับการตั้งค่าโปรแกรมเพราะกลัวมันเล่นไม่ได้
หรืออาจจะเป็นเพราะคำนี้  "ไม่ต้องปรับอะไรเพิ่มนะ ผมปรับแต่งให้แล้ว" ก็เป็นได้...

ยังค้างตำจอกกับพี่หมออยู่.. ฮ่าๆๆ งานนี้ไม่พลาด

เครื่องเสียงไม่ใช่ประเด็นเพราะเดโม่มาหลายหน  ก่อนๆมาเคยเอา dvd คาราเปิดแล้วร้องหน้าตู้ก็พอรับได้   เที่ยวนี้คาราจัดเต็มช่วงสาธิต ซาวด์ต้นทางไม่ได้  มิดี้ไม่ได้ คนทำซาวด์ไม่เข้าใจว่าระยะทางมีผลต่อการเดินทางของเสียง   จัดให้คนร้องฟังจากพีเอแล้วร้องตาม  ฟังที่สมาชิกไลฟ์มาแล้ว  อ้ายอาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 เมษายน 2017, 10:00:20 น. โดย นพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 04:18:23 น. »
 :95:

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 04:46:37 น. »
เครื่องเสียงไม่ใช่ประเด็นเพราะเดโม่มาหลายหน  ก่อนๆมาเคยเอา dvd คาราเปิดแล้วร้องหน้าตู้ก็พอรับได้   เที่ยวนี้คาราจัดเต็มช่วงสาธิต ซาวด์ต้นทางไม่ได้  มิดี้ไม่ได้ คนทำซาวด์ไม่เข้าใจว่าระยะทางมีผลต่อการเดินทางของเสียง   จัดให้คนร้องฟังจากพีเอแล้วร้องตาม  ฟังที่สมาชิกไลฟ์มาแล้ว  อ้ายอาย

อาจเพราะคำว่า. เจตนา. ก็ได้ครับ ทุกวันนี้

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 07:29:00 น. »

คิดฮอดหลายๆ ผ่อคลิปเก่าๆ  เป็นตาม่วน

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 08:26:12 น. »

ความคิดเห็นของหมอชาติเป็นความคิดเดียวกันกับของผมเลยครับ อยากไปๆๆๆๆ :39: :D :95:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2017, 08:32:18 น. โดย ชัยราชา »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 09:59:41 น. »
ความคิคส่วนตัวของผมที่จะนำเสนอ..

ควรกำหนดหัวข้อในการสัมนา โดยเน้นใช้งานโปรแกรมให้ชัดเจน แล้วแบ่งเป็นซุ้มสำหรับเรียนรู้เป็นเรื่อง ๆ โดยจัดวิทยากรประจำเพื่อสาธิต และให้สมาชิกสอบถาม
ไม่ควรรวมทั้งหมดไว้ให้วิทยากรหลักเพียงคนเดียว
รายละเอียด เหมือนตามที่พี่เปี๊ยกแจงมา

สำหรับกลุ่มที่ใช้มิกดิจิตอล การ์ดเสียงระดับ Hi-end เพื่อเล่น ASIO ก็แยกซุ้มออกมา เพราะกลุ่มนี้ส่วนใหญ่จะเป็น advance user กันหมดแล้ว

ที่ควรมีคือซุ้มการแก้ปัญหาต่าง ๆ เพื่อให้สมาชิกเอาเครื่องที่มีปัญหามาให้ลองแก้

แต่ปัญหาาคือ ใครจะรับอาสาเป็นวิทยากรประจำซุ้มต่าง ๆ

ส่วนกลุ่มที่จะไปพบปะสังสรรค์ทักทายเพื่อนสมาชิก ที่ไม่ได้มุ่งหวังเรียนรู้เรื่องโปรแกรม อย่างเช่นลุงกานต์ ก็แยกซุ้มให้นั่งสนทนาธรรมกันไป เครื่องดื่มในการสนทนาก็จัดหากันมาเอง สมาชิกกลุ่มนี้ส่วนใหญ่ใช้เป็น แก้ปัญหาเป็น เป็น expert user กันอยู่แล้ว

สถานที่ ควรอยู่ในพื้นที่ที่เป็นกลาง ๆ ที่เหมาะสมสำหรับผมคือแถว ๆ โคราช,วังน้ำเขียว,นครสวรรค์ หรือใกล้เคียง
สถานที่ ควรมีแหล่งพักผ่อน หรือมีกิจกรรมให้ผู้ติดตามได้พักผ่อนหย่อนใจ

กิจกรรมกลางคืน ควรเน้นใช้ความสามารถของโปรแกรมและอุปกรณ์เสริมของ eXtreme Karaoke ไม่ควรใช้วงสด อาจมีเครื่องดนตรีไปร่วมเล่นได้ เพื่อสาธิตการเล่นทับไลน์
โดยมอบหมายให้คนใดคนหนึ่งรับผิดชอบเรื่องระบบเสียง ไม่ควรอนุญาตให้คนอื่นเข้าไปปรับเพราะต่างคนต่างมีความรู้ ต่างมีความชอบในเสียงที่ไม่เหมือนกัน ปรับหลายคนอาจจะเหมือนงานที่พลา เวทีข้าง ๆ จะเลิกแล้ว เวทีนี้ยังเล่นไม่ได้เลย

ประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2017, 10:05:12 น. โดย อนันตชัย ระยอง »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 10:00:39 น. »
 :95: :95: ขอไปหาเสื้อสำหรับจัดงานก่อนนะ ไม่รู้ซุกไว้ไหนแล้ว...  :D :D :D

ออฟไลน์ สติกเกอร์ มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 4D5AAAC9 , จากคุณ เลิศรัก สลักใจ
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 10:09:53 น. »
ได้หมดถ้าสดชื่น ขอวันหยุดหลายๆวันละกันไม่อยากไปคนเดียว.. :D :D :D

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 10:12:57 น. »
ความคิคส่วนตัวของผมที่จะนำเสนอ..

ควรกำหนดหัวข้อในการสัมนา โดยเน้นใช้งานโปรแกรมให้ชัดเจน แล้วแบ่งเป็นซุ้มสำหรับเรียนรู้เป็นเรื่อง ๆ โดยจัดวิทยากรประจำเพื่อสาธิต และให้สมาชิกสอบถาม
ไม่ควรรวมทั้งหมดไว้ให้วิทยากรหลักเพียงคนเดียว
รายละเอียด เหมือนตามที่พี่เปี๊ยกแจงมา

สำหรับกลุ่มที่ใช้มิกดิจิตอล การ์ดเสียงระดับ Hi-end เพื่อเล่น ASIO ก็แยกซุ้มออกมา เพราะกลุ่มนี้ส่วนใหญ่จะเป็น advance user กันหมดแล้ว

ที่ควรมีคือซุ้มการแก้ปัญหาต่าง ๆ เพื่อให้สมาชิกเอาเครื่องที่มีปัญหามาให้ลองแก้

แต่ปัญหาาคือ ใครจะรับอาสาเป็นวิทยากรประจำซุ้มต่าง ๆ

ส่วนกลุ่มที่จะไปพบปะสังสรรค์ทักทายเพื่อนสมาชิก ที่ไม่ได้มุ่งหวังเรียนรู้เรื่องโปรแกรม อย่างเช่นลุงกานต์ ก็แยกซุ้มให้นั่งสนทนาธรรมกันไป เครื่องดื่มในการสนทนาก็จัดหากันมาเอง สมาชิกกลุ่มนี้ส่วนใหญ่ใช้เป็น แก้ปัญหาเป็น เป็น expert user กันอยู่แล้ว

สถานที่ ควรอยู่ในพื้นที่ที่เป็นกลาง ๆ ที่เหมาะสมสำหรับผมคือแถว ๆ โคราช,วังน้ำเขียว,นครสวรรค์ หรือใกล้เคียง
สถานที่ ควรมีแหล่งพักผ่อน หรือมีกิจกรรมให้ผู้ติดตามได้พักผ่อนหย่อนใจ

กิจกรรมกลางคืน ควรเน้นใช้ความสามารถของโปรแกรมและอุปกรณ์เสริมของ eXtreme Karaoke ไม่ควรใช้วงสด อาจมีเครื่องดนตรีไปร่วมเล่นได้ เพื่อสาธิตการเล่นทับไลน์
โดยมอบหมายให้คนใดคนหนึ่งรับผิดชอบเรื่องระบบเสียง ไม่ควรอนุญาตให้คนอื่นเข้าไปปรับเพราะต่างคนต่างมีความรู้ ต่างมีความชอบในเสียงที่ไม่เหมือนกัน ปรับหลายคนอาจจะเหมือนงานที่พลา เวทีข้าง ๆ จะเลิกแล้ว เวทีนี้ยังเล่นไม่ได้เลย

แบบนี้แหละที่ต้องการ อิอิ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 10:38:01 น. »

1. ควรกำหนดหัวข้อในการสัมนา โดยเน้นใช้งานโปรแกรมให้ชัดเจน แล้วแบ่งเป็นซุ้มสำหรับเรียนรู้เป็นเรื่อง ๆ โดยจัดวิทยากรประจำเพื่อสาธิต และให้สมาชิกสอบถาม
รายละเอียด เหมือนตามที่พี่เปี๊ยกแจงมา   เห็นควรด้วย

สำหรับกลุ่มที่ใช้มิกดิจิตอล การ์ดเสียงระดับ Hi-end เพื่อเล่น ASIO ก็แยกซุ้มออกมา เพราะกลุ่มนี้ส่วนใหญ่จะเป็น advance user กันหมดแล้ว เห็นควรด้วย แต่กลัวจะแยกออกมากันหมด

แต่ปัญหาคือ ใครจะรับอาสาเป็นวิทยากรประจำซุ้มต่าง ๆ   เห็นควรด้วย แต่ส่วนใหญ่ advance user กันทั้งนั้น

ส่วนกลุ่มที่จะไปพบปะสังสรรค์ทักทายเพื่อนสมาชิก ที่ไม่ได้มุ่งหวังเรียนรู้เรื่องโปรแกรม อย่างเช่นลุงกานต์ ก็แยกซุ้มให้นั่งสนทนาธรรมกันไป เครื่องดื่มในการสนทนาก็จัดหากันมาเอง สมาชิกกลุ่มนี้ส่วนใหญ่ใช้เป็น แก้ปัญหาเป็น เป็น expert user กันอยู่แล้ว  อันนี้ก็เห็นควรด้วย แต่กลัวจะเยอะ

สถานที่ ควรอยู่ในพื้นที่ที่เป็นกลาง ๆ ควรมีแหล่งพักผ่อน หรือมีกิจกรรมให้ผู้ติดตามได้พักผ่อนหย่อนใจที่เหมาะสมสำหรับผมคือแถว ๆ โคราช,วังน้ำเขียว,นครสวรรค์ หรือใกล้เคียง
    เห็นควรด้วย

กิจกรรมกลางคืน ควรเน้นใช้ความสามารถของโปรแกรมและอุปกรณ์เสริมของ eXtreme Karaoke ไม่ควรใช้วงสดอาจมีเครื่องดนตรีไปร่วมเล่นได้ เพื่อสาธิตการเล่นทับไลน์  โดยมอบหมายให้คนใดคนหนึ่งรับผิดชอบเรื่องระบบเสียง ไม่ควรอนุญาตให้คนอื่นเข้าไปปรับเพราะต่างคนต่างมีความรู้ ต่างมีความชอบในเสียงที่ไม่เหมือนกัน ปรับหลายคนอาจจะเหมือนงานที่พลา เวทีข้าง ๆ จะเลิกแล้ว เวทีนี้ยังเล่นไม่ได้เลย  เห็นควรด้วย  แต่เรื่องห้ามคนอื่นไปยุ่งคงยาก พวกเรามีน้ำใจ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 15:24:38 น. »
เสนอความคิดเห็นนะครับ  ไม่อยากให้สัมมนาในห้องแบบพูด ๆๆๆๆๆ  อยากให้แบ่งหัวข้อเป็นจุด ๆ จัดหน้าที่ให้คนรับผิดชอบแต่ละจุด  อาจให้เวลาจุดละ 1-2  ชั่วโมงหรือถ้าใครสนใจอยากอยู่นานกว่านั้นก็ได้ แบบนี้น่าจะช่วยสมาชิกได้มากว่าครับ  เอาแต่เรื่องโปรแกรมคาราโอเกะล้วนๆ  ไม่เอาเรื่องเครื่องเสียงมาเกี่ยวข้องครับ

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 17:08:46 น. »
เสนอความคิดเห็นนะครับ  ไม่อยากให้สัมมนาในห้องแบบพูด ๆๆๆๆๆ  อยากให้แบ่งหัวข้อเป็นจุด ๆ จัดหน้าที่ให้คนรับผิดชอบแต่ละจุด  อาจให้เวลาจุดละ 1-2  ชั่วโมงหรือถ้าใครสนใจอยากอยู่นานกว่านั้นก็ได้ แบบนี้น่าจะช่วยสมาชิกได้มากว่าครับ  เอาแต่เรื่องโปรแกรมคาราโอเกะล้วนๆ  ไม่เอาเรื่องเครื่องเสียงมาเกี่ยวข้องครับ

ขออนุญาตเสนอแนะบริษัทขายเครื่องเสียงทุกเจ้าควรนำเสนอเครื่องเสียงของท่านนอกห้องสัมมนาของ eXtreme และควรลงทะเบียนเข้าร่วมงานตามจำนวนพนักงานของแต่ละเจ้าด้วยและหรือจะช่วยสนับสนุนค่าจัดงานก็จักขอบพระคุณยิ่ง ควรไม่ควรแล้วแต่ท่านผู้รับผิดชอบจะพิจารณา

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2017, 17:24:20 น. โดย Music Creator »

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2017, 17:16:34 น. »

ขออนุญาตเสนอแนะบริษัทขายเครื่องเสียงทุกเจ้าควรนำเสนอเครื่องเสียงของท่านนอกห้องสัมมนาของ eXtreme และควรลงทะเบียนเข้าร่วมงานตามจำนวนพนักงานของแต่ละเจ้าด้วยและหรือจะช่วยสนับสนุนค่าจัดงานก็จักขอบพระคุณยิ่ง ควรไม่ควรแล้วแต่ท่านผู้รับผิดชอบจะพิจารณา

ขอบคุณครับ

สงกรานต์กลับไทยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2017, 17:26:23 น. โดย Music Creator »