หมวดหมู่ทั่วไป > บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ

วิธีการทำ DVD Karaoke TO MP4 Karaoke ที่ชัดแบบสุดขั้ว

(1/5) > >>

มิตรแท้ทีม:
ก่อนที่จะทำไฟล์  MP4 Karaoke ตามวิธีการนี้ท่านต้องทำไฟล์   MKV Karaoke ให้เสร็จก่อนนะครับ โดยทำตามวิธีการจากกระทู้ด้านล่างนี้

01-วิธีการ Rip DVD คาราโอเกะมาเป็น VCD Karaoke ที่ชัดแบบสุดขั้ว

02-วิธีการทำ DVD Karaoke TO MKV Karaoke ที่ชัดแบบสุดขั้ว

ตัวพระเอกของเราคือโปรแกรม  Handbrake ซึ่งเป็นโปรแกรมฟรี  สามารถโหลดได้ที่นี่ครับ ==> http://handbrake.fr/

เมื่อจัดเตรียมไฟล์และลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว ก็ดำเนินการตามรูปภาพด้านล่างได้เลยครับ

*** เพิ่มเติมอีกนิดหนึ่งกรณีเราต้องการทำทีละเยอะๆ ให้ไปตั้งค่าที่   Tools ==> Option ตั้งค่าตามภาพ

เหนื่อยมาซะนาน ทีนี้ก็ไปนั่งจิบกาแฟรอได้เลยครับ   :party:

ใครทำเป็นแล้วอย่าลืมเอามาแบ่งปันกันบ้างนะครับ   :cheer:

ใครอยากลองชิมก็แจ้งมาหลังบ้านได้ครับ   :beer:

samran:
 :th2:
 :thank1:

นคร 07:
 :thank1: :thank1:

เสือน้อย คาราโอเกะ:
เยี่ยมครับผม  :th2:

สุระชาติ:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป