ผู้เขียน หัวข้อ: แยก 2 สเตอร์ก็ง่ายดี ทู้นี้มีเกมให้เล่นครับ  (อ่าน 5671 ครั้ง)

phech9

• บุคคลทั่วไป
แยก 2 สเตอร์ก็ง่ายดี ทู้นี้มีเกมให้เล่นครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 พฤษภาคม 2018, 23:18:29 น. »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 09:38:31 น. โดย ซาวด์เก่าๆ »

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ชื่อดูดีกว่าเดิมเยอะ  :cool:

phech9

ชื่อดูดีกว่าเดิมเยอะ  :cool:

อย่าเริ่ม ผมว่าจะพยามนิ่งๆแล้วนะ การที่ตั้งชื่อแบบนั้นเอาตรงๆผมโดนแขวะโดนจิกโดยตลอดจนไม่กล้าถามวิธีแก้ไข กระทู้พวกคุณผมไม่เคยไปยุ่ง เวลาผมจะมาปรึกษาแค่บอกว่าคอมมีปัญหา ไม่ได้บอกว่าโปรแกรมมีปัญหาก็โดนฟันธงว่ามาต่อว่าโปรมแกรมเขาแล้ว แต่เวลาถามวิธีแก้ไขจริงๆไล่ไปหาคนที่เราซื้อ บอกตรงๆผมซื้อฮาดล๋อกโดยหาข้อมูลจากเน็ต เขาส่งทางไปรณี บ้านเขาอยู่ใหนผมยังไม่รู้เลยรู้แค่จังหวัด พูดตรงๆเลยนะถ้าไม่ขอบขี้หน้าผม ลบแอดเค้าผมได้เลย และไม่ต้องรุมด่าผมกันหรอกไม่อ่านไม่ใส่ใจ รู้ว่าออกมาแบบนี้โดนรุมแน่อย่างที่ผ่านมา จึงมีชื่อนั้น

ผมไม่รู้ว่าท่านมีเรื่องกับใครผมเคยเตือนท่านแล้ว การใช้คำต่างๆ ให้เกียรติสถานที่หน่อยครับ
เราอยู่ด้วยกันเป็นสังคม ผมพูดในฐานะคนดูแลที่นี่ครับ ปกติผมไม่ค่อยยุ่งกับคนอื่นถ้าไม่จำเป็น
โดยเฉพาะคนที่เกี่ยวข้องกับงานชลประทานที่ท่านทำ เพราะผมรำลึกถึงพ่อผม

อาจเป็นที่ท่านเคยตำหนิ x-men แล้วมีหลายท่านไม่พอใจก็เลยเตือนท่าน
จากนั้นท่านก็ลบกระทู้ทั้งหมด แล้วเปลี่ยนสรรพนาม มีไม่มากหรอกครับที่เฝ้าบอร์ดนี้ตลอด

ลองพิจารณาถึงวัยวุฒิและวุฒิภาวะของท่านดูครับ

ร้อนแต่เช้า ทั้งๆ ฝนตก

ออฟไลน์ เสน่ห์

• ระดับ 5
  • *
  • 55E36D6E <> 95E45331 (ครูภูม)
วันนี้อากาศดีไม่ร้อน มีเพลงเพราะๆฟังแต่เช้าเลย

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
อย่าเริ่ม ผมว่าจะพยามนิ่งๆแล้วนะ การที่ตั้งชื่อแบบนั้นเอาตรงๆผมโดนแขวะโดนจิกโดยตลอดจนไม่กล้าถามวิธีแก้ไข กระทู้พวกคุณผมไม่เคยไปยุ่ง เวลาผมจะมาปรึกษาแค่บอกว่าคอมมีปัญหา ไม่ได้บอกว่าโปรแกรมมีปัญหาก็โดนฟันธงว่ามาต่อว่าโปรมแกรมเขาแล้ว แต่เวลาถามวิธีแก้ไขจริงๆไล่ไปหาคนที่เราซื้อ บอกตรงๆผมซื้อฮาดล๋อกโดยหาข้อมูลจากเน็ต เขาส่งทางไปรณี บ้านเขาอยู่ใหนผมยังไม่รู้เลยรู้แค่จังหวัด พูดตรงๆเลยนะถ้าไม่ขอบขี้หน้าผม ลบแอดเค้าผมได้เลย และไม่ต้องรุมด่าผมกันหรอกไม่อ่านไม่ใส่ใจ รู้ว่าออกมาแบบนี้โดนรุมแน่อย่างที่ผ่านมา จึงมีชื่อนั้น

ถ้าคิดว่ากระทู้ที่ท่านตั้งแจ้งมีปัญหานั้น  มีข้อความที่เหมาะสม   แล้วท่านลบทำไมครับ

ผมเป็นคนติงบางข้อความเองแหล่ะครับ   ผิด/ถูก อย่างไรคุยกันครับ 

ก็เหมือนชื่อที่ไม่เหมาะสมก็ต้องมีคนติติงเป็นธรรมดา

ปล.  คุยแบบมีเหตุผลน่ะครับ  ไม่ใช่ใช้อารมณ์  ถ้าคิดว่าผมล่วงเกินก็ขออภัยณ.ที่นี้ด้วยครับ    :thank1:

phech9

การตั้งชื่อแบบนั้นผมยอมรับว่าผมเป็นคนผิด ผมต้องขออภัยทุกท่านมาณะที่นี้ด้วย และไม่ขอแก้ตัวใดๆทั้งสิ้น
แหละหวังว่ามันจะจบเรื่องชื่อเพียงแค่นี้ ขออภัยท่านอื่นที่ทำให่ต้องเดือดร้อนไปด้วย

**** ถือโอกาศนี้แก้ปัญหาที่ผมแก้ไม่ตกมาโดยตลอดท่านใดช่วยแก้ปัญหาการใช้งานที่ผมมีได้ ผมมีของสมนาคุณตอบแทนให้ครับ เพลงรายปีหล่วงหน้า 2ปีพร้อมโอนให้ครับ (โปรดอย่ามองว่าผมเอาเงินมาเบ่งโอ้อวด แต่ผมแก้ปัญหาการใช้งานที่ผมแก้ไม่ตกจริงๆ คิดเสียว่ามาเล่นเกมมีของลางวัลให้ และจะเป็นประโยชน์แก่ผู้ใช้ท่านอื่นด้วยที่เจอปัญหาแบบเดียวกับผม)

*** ท่านใดจะช่วยผมแก้ปัยหาการใช้งาน รบกวนคุยทางข้อความนะครับ เพื่อไม่ให้เป็นการเข้าใจกันผิดว่าผมเอาปัญหาการใช้งานโปรแกรม มาต่อว่าโปรมแกรม โปรแกรมน่ะดีจริง แต่ผมไม่เก่งการตั้งค่า และแก้ไม่ตก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 09:41:20 น. โดย ซาวด์เก่าๆ »

phech9

*** การให้ลางวัลสมนาคุณ ช่วงเวลาแค่ 3 วันนะครับ เริ่มนับจากวันนี้ 8 พ.ค. หลังจากครบ 3 วัน ถือว่าสิ้นสุดการให้ของสมนาคุณนะครับ เพื่อมิให้เป็นการเสียคำพูดว่าจะมอบให้คนที่ช่วยแก้ได้

แก้ปัญหาไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ซีเรียส ลองช่วยแก้ดูก่อน เผื่อบางท่านเกรงว่ายื่นมือมาช่วยแล้วกลัวแก้ไม่ได้
ลองดูก่อนครับ อาจเป็นที่ผมตั้งค่าอะไรผิดก็ได้ ลองช่วยแก้ดูก่อนนะครับ แก้ได้ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ
เพราะผมมีวิธีใช้งานแก้ขัดตอนออกงานจริงอยู่แล้ว เพียงแต่มันจะยุ่งยากกับผมหน่อยเวลาเล่นจริง
ยังไงเสนอตัวมาดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 09:11:55 น. โดย ซาวด์เก่าๆ »

ออฟไลน์ ศิริ-ศิลป์มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 55E72CD4 จาก ท่านอาจารย์ เด็กชายเคยโสด
การที่คอมพิวเตอร์แฮ้งมีหลายสาเหตุนะครับ ถ้าเป็น pc ลองถอดเคสมาเป่าฝุ่นในเครื่องดูนะครับเพราะเวลาใช้ไปนานๆจะมีฝุ่นที่เกิดจากการระบายความร้อนและไฟฟ้าสถิตย์ทำให้อุณหภูมิในเคสสูงขึ้นจนทำให้ cpu หรือเซนเซอร์ของเมนบอร์ดตัดการทำงาน

phech9

การที่คอมพิวเตอร์แฮ้งมีหลายสาเหตุนะครับ ถ้าเป็น pc ลองถอดเคสมาเป่าฝุ่นในเครื่องดูนะครับเพราะเวลาใช้ไปนานๆจะมีฝุ่นที่เกิดจากการระบายความร้อนและไฟฟ้าสถิตย์ทำให้อุณหภูมิในเคสสูงขึ้นจนทำให้ cpu หรือเซนเซอร์ของเมนบอร์ดตัดการทำงาน

ต้องขออภัยครับที่ผมตั้งชื่อกระทู้ผิดทำให้เข้วใจผิดเรื่องปัญหาการใช้งานโปรแกรม คือผมหมายถึงปัญการใช้งานโปรแกรมคาราโอเกะครับ โน๊ตบุคผมใช้งานได้ลื่นดีครับ ผมขออนุยาติแก้ไขชื่อหัวข้อกระทู้ใหม่

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
แยก 2 สเตอร์ก็ง่ายดี ทู้นี้มีเกมให้เล่นครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 10:04:20 น. »
เสียดายผมได้สิทธิ์ใช้เพลงฟรี   ทำไมจะลองร่วมสนุกด้วย

ผมไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่หลายคนว่าเก่งแต่ปาก แต่ก็พอมีทีมงานชำนาญหลายคนถ้าช่วยๆกันงมคิดว่าอาจพอหาสาเหตุได้

ถ้าคิดว่าจะมาเที่ยวสุพรรณลองหอบคอมพิวเตอร์แวะมาเที่ยวบ้านผมก็ได้  มาหาสาเหตุด้วยกันถือเป็นการเรียนรู้ด้วยกัน

เผื่อจะได้นำสิ่งที่ได้พบเป็นประสพการณ์แก้ปัญหาให้ตัวเองและคนรอบข้างต่อไป     เป็นอีกวิธีที่น่าลองน่ะครับ

หลังวันที่ 12 พฤษภาผมว่างตลอดเพราะไม่มีงาน เรียนเชิญครับ 

phech9

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 10:11:05 น. »
ท่าน นพ สุพรรณ ท่านใช้เพลงฟรี ถ้าท่านช่วยผมแก้ได้ผมจะใช้วิธีโอนเงินสดให้เท่ากับจำนวนเพลง 2 ปี
ผมส่งไลน์ไปให้ทางข้อความแล้วนะครับ ทักมานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 10:19:56 น. โดย ซาวด์เก่าๆ »

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 10:18:18 น. »
จริงๆ บ้านหลังนี้อยู่กันอย่างอบอุ่นนะครับ ปากกับใจค่อนข้างตรงกัน คิดอย่างไรก็เขียนไปอย่างนั้น ถ้าเข้ามาขอความช่วยเหลือใดๆ  ถ้าสมาชิกลงรายละเอียดของปัญหาต่างๆ ให้ครบถ้วน  ถ้ามีภาพ หรือ คลิปประกอบด้วย จะช่วยให้เพื่อนๆ พี่ๆ ที่เคยเจอปัญหาแบบเดียวกัน ช่วยแก้ไขปัญหานั้นๆ ได้ครับ   

*** ถึงมือน้านพฯ แล้ว คงสบายหายห่วง  *** 

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 10:26:29 น. »
:p

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 10:35:45 น. »
วันนี้ดันลืม HL ไว้ในรถ  เมียเอารถไปทำงาน อดทดสอบเลย

phech9

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 10:58:41 น. »
ต้องขออภัยท่านที่ส่งข้อความมาหานะครับ ท่า นพ กำลังแก้ไขอยู่ครับ หากได้ไม่จริงๆ ผมจะส่งข้อความไปหาท่านนะครับ รอท่านนพ แก้ดูก่อนครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 11:23:28 น. »
ต้องขออภัยท่านที่ส่งข้อความมาหานะครับ ท่า นพ กำลังแก้ไขอยู่ครับ หากได้ไม่จริงๆ ผมจะส่งข้อความไปหาท่านนะครับ รอท่านนพ แก้ดูก่อนครับ

ปัญหามาจากการเล่น XMKL ในโหมดเมดเล่ย์และเร่งความเร็วพอสมควร   ยกตัวอย่างที่ 155  เมื่อเข้าเกริ่นกีต้าสดจะเร็วมาก  ซึ่งก็เป็นปกติเมื่อเราเร่งความเร็วขึ้นมันก็ต้องเร็วตาม     
แต่ที่ผิดปกติคือเมื่อเข้าช่วงอินโทร กีต้าร์สดที่ใช้แทนพิณจะเหลื่อมกันอยู่สักระยะ   ก่อนจะตามทันในช่วงถัดไป

ลองกับเพลง   ชมรมคนผัวเผลอ   ตามด้วยฟ้าฮ้องบึ้ม อาการจะจัดเจน   
แต่ยังไม่ได้ลองกับเครื่องผมน่ะครับ ลองกับเครื่องที่มีปัญหา ฟังเสียงผ่านทีมวิว   
ใครจะลองเอาไปเล่นแล้วแลกเปลี่ยนข้อมูลกันก้ได้น่ะครับ

สเปคเครื่องไม่ใช่ปัญหา win 10/64 bit Core-i7  แรม 16 เซ็ตพาวเวอร์ออพชั่นเป็น High performance แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 11:25:43 น. โดย นพ สุพรรณ »

phech9

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 11:29:53 น. »
กำ พิมผิด ท่านอื่นหากไม่ได้จริงๆ ค่อยคิวต่อไปครับ  (หากไม่ได้จริงๆ ไม่ใช่คำว่า ได้ไม่จริง  ผมพิมเร็วไปนิดเกรงความหมายจะไปลบหลู่ ขออภัยครับ)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 11:38:41 น. »

ปัญหามาจากการเล่น XMKL ในโหมดเมดเล่ย์และเร่งความเร็วพอสมควร   ยกตัวอย่างที่ 155  เมื่อเข้าเกริ่นกีต้าสดจะเร็วมาก  ซึ่งก็เป็นปกติเมื่อเราเร่งความเร็วขึ้นมันก็ต้องเร็วตาม     
แต่ที่ผิดปกติคือเมื่อเข้าช่วงอินโทร กีต้าร์สดที่ใช้แทนพิณจะเหลื่อมกันอยู่สักระยะ   ก่อนจะตามทันในช่วงถัดไป

ลองกับเพลง   ชมรมคนผัวเผลอ   ตามด้วยฟ้าฮ้องบึ้ม อาการจะจัดเจน   
แต่ยังไม่ได้ลองกับเครื่องผมน่ะครับ ลองกับเครื่องที่มีปัญหา ฟังเสียงผ่านทีมวิว   
ใครจะลองเอาไปเล่นแล้วแลกเปลี่ยนข้อมูลกันก้ได้น่ะครับ

สเปคเครื่องไม่ใช่ปัญหา win 10/64 bit Core-i7  แรม 16 เซ็ตพาวเวอร์ออพชั่นเป็น High performance แล้ว

อู๊ดรับทราบตั้งนานแล้วนี่ครับน้า ส่งเรื่องให้ผู้พัฒนาพิจารณาแล้ว คงติดพัฒนา software ตัวอื่นอยู่กระมังครับหมอ
เบื้องต้นน้าลองใช้ความเร็ว 0  เป็นไงบ้างครับ

phech9

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 11:50:43 น. »
*** ถ้าความเร็ว 0 จะปกติครับ ผมก็ใช้วิธีนี้แก้ปัญหา บางเพลงความเร็ว 112 ผมต้องระวังพอขึ้นเพลงใหม่ปุบ ต้องรีบกดปุ่มเป็กอัพรัวๆ เพื่อให้ได้ความเร็ว 155 คือต้องเฝ้าคีย์บอร์ดตลอดครับ นักร้องแถวมบ้านผมใช้ความเร็ว 155-158 บางงานตั้งคีย์เพลงข้างล่างเวที นักร้องพูดใส่ไมค์ว่า ขอความเร็วอีก
 ผมมาปรึกษาปัญหานะครับ มิได้มีเจตนามาต่อว่าโปรมครับ หากบางคำความหมายผิดเพี้นไ ขออภัยครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 12:17:10 น. »
อู๊ดรับทราบตั้งนานแล้วนี่ครับน้า ส่งเรื่องให้ผู้พัฒนาพิจารณาแล้ว คงติดพัฒนา software ตัวอื่นอยู่กระมังครับหมอ
เบื้องต้นน้าลองใช้ความเร็ว 0  เป็นไงบ้างครับ

แฮะๆแต่ผมพึ่งทราบ     :84: :84:

ออฟไลน์ โจ๊ก&หมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#75006A0D..HL#868FA856..(MP)...
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 15:46:22 น. »
ผมก็เจอปัญหาตรงนี้เหมือนครับ อย่างที่ น้านพบอก กีร์ต้าจะเหลื่อมกันนิดหน่อยช่วงหัวเพลง เป็นสองเพลงนี้จริงๆครับ ชมรมผัวเผลอ กับฟ้าฮ้องบึ้ม ผมแก้ปัญหาด้วย การใช้เม้าส์ไปกดที่คำว่า MIDI และรีบกดกลับมาที่ LIVE ครับ ช่วงหัวเพลงก่อนกีร์ต้าสดจะโซโล่ ผมใช้วิธีนี้แหละครับหายแน่นอนครับ

phech9

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2018, 15:59:13 น. »
ผมก็เจอปัญหาตรงนี้เหมือนครับ อย่างที่ น้านพบอก กีร์ต้าจะเหลื่อมกันนิดหน่อยช่วงหัวเพลง เป็นสองเพลงนี้จริงๆครับ ชมรมผัวเผลอ กับฟ้าฮ้องบึ้ม ผมแก้ปัญหาด้วย การใช้เม้าส์ไปกดที่คำว่า MIDI และรีบกดกลับมาที่ LIVE ครับ ช่วงหัวเพลงก่อนกีร์ต้าสดจะโซโล่ ผมใช้วิธีนี้แหละครับหายแน่นอนครับ

จริงๆแล้วมีมากกว่า 2 เพลงนี้ ผมเจอหลายเพลงมาก แต่จำไม่ได้ว่าชื่อเพลงอะไรมั่ง บางเพลงเป็นช่วงกลางเพลง บางเพลงเป็นช่วงท้ายเพลง แต่ส่วนมากจะเป็นพวกเพลงที่มีความเร็วไม่เท่ากันในเพลงนั้นเช่นบางเพลงมีท่อนช้าอยู่กลางเพลง

***คำตอบนี้ผมขออนุยาติไม่ให้ของสมนาคุณนะครับถือว่ายังไม่ใช่วิธีแก้ไขที่ถาวร ผมแก้โดยเพลงใหนจำได้ก็ไม่ใส่เมดเล่แล้วมาเร่งจังหว่ะเอา เพลงใหนจำไม่ได้แต่ใส่เมดเล่ย์ไปแล้วก็ปล่อยเลยตามเลย เพราะมันไม่ได้เป็นทั้งเพลง