ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาครับ....ส่วนตัวเฉพาะกิจ...  (อ่าน 1961 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
แจ้งปัญหาครับ....ส่วนตัวเฉพาะกิจ...
« เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2017, 08:47:03 น. »
ก็ปกติ ครับ ไม่มีปัญหาอะไร...
แต่พอมาใช้เจ้าตัวนี้  เป็น soundcard ตัวนี้
เครื่องเล่นเพลง FiiO X7 Hi-res Music Player DAP |

เสียงมันดีนะครับ..แต่การตั้งค่าความหน่วงมันไม่นิ่งเลย ตั้งกว่าจะได้ 947 เยอะนะ บางที ก็เป็น พัน เล่นไปได้สักพัก อ้าววว เปลี่ยนค่าอีกแล้ว กีตาร์ เร็วไปบ้าง ช้าไปบ้าง ต้องมาตามแก้ ตลอดเลยยยยย.....พอทราบปัญหาไหมครับ.....
ใช้ fiio x7 กับ soundmodule (yamaha motif)

(อาการเหมือนกับตอนใช้ macbook เล่น คาราโอเกะครับ...soudcard จะไม่ตรงกับ sound module ตั้งตรง เล่นสักพัก ก็จะไม่ตรงต้องมาตั้งใหม่ตลอดครับ)
mac ใช้ sound on board กับ sound module yamaha motif