ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีเสียงกระเดืองที่หนักๆที่เป็น .wav ผมจะเอาไปใช้ Session Drummer 2 ของครู  (อ่าน 2153 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
ท่านใดมีเสียงกระเดืองที่หนักๆที่เป็น .wav ผมจะเอาไปใช้ Session Drummer 2 ของครูภูมทำไว้นะครับแบ่งกันหน่อยนะครับเพื่อจได้มีตัวเลือกเยอะๆ

ccn

Re: ท่านใดมีเสียงกระเดืองที่หนักๆที่เป็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 08:00:39 น. »
ผมมีเอามาจากเพื่อนที่ สตูดิโอ สุพรรณบุรี แต่เก็บไว้ไหนไม่รู้ เด๋วผมโทรหาเขาเอามาให้ใหม่ครับ เสียงจริงๆเลยสตูเขาใช้อยู่ แต่ตอนนี้เขาไม่ค่อยว่าง มีงานเล่นกีร์ต้าร้องเพลงตลอด คงหลายวันจะเข้ามาหาผมที่อุทัย(คนนี้ออกตีสิบมาแล้วหลายครั้งครับ)ไฟล์มีหลายอย่างประมาณ 1 GB ครับ คงต้องเลือกส่งเท่าที่จำเป็นครับ  :em19:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
 ส่วนใหญ่ไฟล์ wave  ใน SF2  น้ำหนักกระเดื่องเท่ากัน (หากว่าเบอร์เดียวกัน) นะครับ
แต่ที่ท่านฟังหนักเบาต่างกัน นั่นเป็นเพราะคนทำเขาปรับมาดังเบาต่างกัน ที่ส่วนของการลดทอน
ไม่ได้ปรับที่ไฟล์ Wave นะ ไม่งั้นยุ่งแย่ เลย

ทีนี้ใน Session Drummer 2  ปรับหนักเบาที่ตัว Session Drummer ได้
ตรงนี้ต้องให้ครู ท่านแนะนำ  ที่ผมไม่มีแล้ว..

poom

:em01: ปรับหนักเบาที่ตัว Session Drummer
ผมเคยทำไว้แล้ว  แต่จำไม่ได้ว่าอยู่ในหัวข้อไหน

ต้องค้นหาก่อน...

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ผมก็กำลังงงงงอยู่ว่าทำไมถึงต้องเอาไฟล์เวฟไปปรับ  เพราะในSession Drummer   สามารถเพิ่ม-ลดระดับเสียงได้อยู่แล้วนี่ครับ

ccn

ผมก็กำลังงงงงอยู่ว่าทำไมถึงต้องเอาไฟล์เวฟไปปรับ  เพราะในSession Drummer   สามารถเพิ่ม-ลดระดับเสียงได้อยู่แล้วนี่ครับ
ท่านหนุ่มอิเล็คโทนเขาคง อยากได้เสียงอื่นๆบ้างอะครับ

frame007

ท่านหนุ่มอิเล็คโทนเขาคง อยากได้เสียงอื่นๆบ้างอะครับ

ตามที่ท่าน โซดา พูดเลยครับ คือผมลองดูฟังดูกับ SontFont กับ VST ล็อคเฉพาะเสียงดั้มแล้วเสียง ตัว VST ไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่นะครับก็เลยอยากลองตัวดั้มไฟล์ Wav ใหม่นะครับขอบคุณครับ

ccn

ตามที่ท่าน โซดา พูดเลยครับ คือผมลองดูฟังดูกับ SontFont กับ VST ล็อคเฉพาะเสียงดั้มแล้วเสียง ตัว VST ไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่นะครับก็เลยอยากลองตัวดั้มไฟล์ Wav ใหม่นะครับขอบคุณครับ

ถ้าได้เดี๋ยว จะอัพให้ครับ รอหลายวันหน่อยนะครับผมไม่ค่อยว่าง