กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
ใช้ซาวค์ฟร้อนตัวไหนครับ
2
รหัสฮาร์ดล็อค 730882DD
ซื้อจาก noi1960
3
ดนตรีแห่ 5

เด้าฟ้าปี้น - กุ้ง สุภาพร-เอ อนุชา (เปิดวง-สิฮิน้องบ่-ผู้สาวขาเลาะ-มิวสิคเลิฟเวอร์)

:95:
4
ผมใช้ iphone ครับ

ลองหาโทรศัพท์ ชิป ESS Sabre ES9018 ดูครับ
5
ดูผลงานมาตลอด ตั้งแต่เข้าวงการเครื่องเสียงใหม่ๆ โนเนม จนมาทุกวันนี้ถือว่าเค้ามืออาชีพจริงๆ การปรับ จูนเสียงออกมาแต่ละคลิป มันแจ่มมาก อันนี้ต้องยอมรับว่าทำเพราะใจรัก การจ้างงาน เงิน ถึงได้ตามมา

ขอบคุณครับ ที่ติดตามผลงาน  :thank1:
6
ดูผลงานมาตลอด ตั้งแต่เข้าวงการเครื่องเสียงใหม่ๆ โนเนม จนมาทุกวันนี้ถือว่าเค้ามืออาชีพจริงๆ การปรับ จูนเสียงออกมาแต่ละคลิป มันแจ่มมาก อันนี้ต้องยอมรับว่าทำเพราะใจรัก การจ้างงาน เงิน ถึงได้ตามมา
8

***  พอดีใช้ของ sumsung  อยู่ ว่าจะเปลี่ยนเลยอยากถามสมาชิกบ้าน
           เราว่าใช้ยี่ห้อ  รุ่น ไหน  ที่เวลาเปิด  youtube  เข้ามิกซ์แล้วเสียง
           พอฟังได้ถึงดีบ้าง...

ขอขอบคุณครับ..........             

:95:  :**:  :95:
9
การแก้ไขปัญหา/Tip & Technic / วิธีปรับภาษาไทยใน Windows 8/10 เพื่อใช้งานกับ eXtreme
« กระทู้ล่าสุด โดย phisit เมื่อ วันนี้ เวลา 11:16:26 »
ไปๆมาๆ ไม่รู้จะทำอย่างไร
ลงชุด office 2013
รีบูทเสร็จ  เปิดเอ็กตรีม ภาษาไทยมาเฉยเลยครับ  :95: :95:
10
แยกไลน์ต้องใช้ eXtreme ASIO
ถูกต้องครับ  ครูก็ใช้ครับ

ไม่ว่าจะแยกeXtreme_SQL(ุ6ไลน์) และeXtreme_ASIO(32ไลน์)เสียงที่ได้ยินทางLRเหมือนกัน(ครบทุกไลน์)ครับ

แต่!!!!ครูกำลังพูดถึงใช้FastStoneบันทึกเสียงแยกไลน์นั้น จะบันทึกได้เฉพาะไลน์ที่ถูกเซตเป็น Default Deviceคู่เดียวในแท็บPlayback Output(จากUSB 27/28  หรือ USB 29/30  หรือ USB 31/32)เท่านั้น  ชิ้นดนตรีที่แยกไปลงUSBอื่นจะไม่ถูกบันทึกครับ

ครูจึงสรุปไว้ในข้อ2

ช่างเถอะครับนายหัว  เพราะเหตุที่Qu Pacไม่มีDSPบนวินโดวส์เหมือน Xair Edit หรือ X32 Edit(ของ Behringer)แค่นัั้น อย่างอื่นทำได้ดีอีกมาก ไม่เครียดอะไรครับ
 :30:   :thank1:

หน้า: [1] 2 3 ... 10