ผู้เขียน หัวข้อ: b22 ต่อหัวเพลงยังสะดุดครับ รบกวนท่าน Xmen ดูด้วยครับ  (อ่าน 2025 ครั้ง)

aekachai

• บุคคลทั่วไป
คือตอนเล่น solo จังหวะตอนแรก ครั้งแรกตอนเข้าโปรแกรม ไม่มีปัญหาอะไร ต่อได้เนียนดีครับ แต่พอ ลองเล่นเพลงไป แล้วกด Ctrl+End เพื่อเล่นจังหวะเดิม ก่อนขึ้นจังหวะใหม่ มันจะสะดุดครับ คือมันจะเริ่มเล่นเลย โดยไม่รอจังหวะว่าจะครบ 4 ห้องก่อนแล้วค่อยขึ้นเพลงต่อไป เลยทำให้จะหวะมันสะดุดครับ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหม

ทีแรกก็คิดว่าเป็นที่การรีเซ็ตมิดี้ แต่พอลองเซ็ตให้เป็น none ก้เหมือนเดิมครับ ให้น Xmen ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ