ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้ Sound onboard + YAMAHA XG + AIO  (อ่าน 3077 ครั้ง)

amorn.srisai

• บุคคลทั่วไป
วิธีใช้ Sound onboard + YAMAHA XG + AIO
« เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2007, 15:13:59 น. »
ช่วยแนะนำวิธีใช้ Sound on board + YAMAHA XG Softsynthesizer + All in One Karaoke หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

fourlove

Re: วิธีใช้ Sound onboard + YAMAHA XG + AIO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2007, 16:11:57 น. »
 :) ;) :D สวัสดีคับ เท่าที่ผมได้เคยลงมาอะนะ ก่อนอื่นต้องลง  YAMAHA XG-50 Download Programจาก Bomusic-karaoke.com คับ จากนั้นก็ติดตั้งเหมือนโปรแกรมทั้งไป แล้ว ลง All In 1 ลงเสร็จแล้วก็ตั้งค่า Programe ตามปกติ คลิกขวาที่ All in 1 แล้วเลือก Options แล้วเลือกตรง Sound Device จากนั้น คลิกที่ Midiout แล้วเลือก Yamaha แล้วกด OK คับ panpit_za@hotmail.com มีอะไรสงสัยเมลล์มาได้เลยคับ  :D ;) :)

amorn.srisai

Re: วิธีใช้ Sound onboard + YAMAHA XG + AIO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2007, 17:36:49 น. »
ทำตามขั้นตอนที่ท่าน F_Music แนะนำทุกอย่างแล้ว แต่เสียงไม่ออกครับ