ผู้เขียน หัวข้อ: งบสี่หมื่นบาทจะซื้อเครื่องเสียงเพื่อร้องคาราโอเกะในบ้าน ต้องใช้อะไรบ้างครับ  (อ่าน 6688 ครั้ง)

AomAooy

• บุคคลทั่วไป
ห้องประมาณ 5x5 เมตร มีคอมอยู่แล้ว
ต้องซื้อซาวน์การ์ดอะไรครับ เครื่องเสียงใช้ของอะไร ต้องมีอะไรบ้างครับ  ไมค์ลอยใช้ของอะไรครับ
ที่พอดีในงบประมาณ4หมื่นบาท ขอคำชี้แนะหน่อยครับ
ขอโทษที่รบกวนนะครับ ขอบคุณครับ 

poom

มีคอมอยู่แล้ว
ต้องซื้อซาวน์การ์ดอะไรครับ

ตอบครับ...
1.ใช้ Soundfont ครับ  มีวิธีเล่น  2 แบบ
1.1 ใช้ Soundcard on board เล่น Soundfont โหลด Soundfont  ด้วยตัวโปรแกรม Karaoke  โดยตรงใช้โปรแกรม
- Xtreme Karaoke 
- ฺBomusic Karaoke
- ลิเกซิ่ง คาราโอเกะ
1.2 ใช้ Soundcard ยี่ห้อ Creative รุ่น ...
- ราคาถูก ก็ Sound Blaster Live มีจำหน่ายเป็นมือ 2  600 -1300 บาท
- รุ่นราคาแพง นำเข้าจาก USA ดูในกระทู้ครับ 3400 บาท - 3800 บาท
-----------
เครื่องเสียง...รอท่านอื่น
;D สมาชิกที่มีความรู้ด้านเครื่องเสียงมาช่วยกันหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2007, 13:48:29 น. โดย ครูภูม »

chollathee

อยู่แถวไหนครับ...

หลังไมค์มาเดี๋ยวจัดให้ครับ... :angel:

AomAooy

ขอบคุณอย่างสูงเลยครับ  ตอนนี้ผมกำลังมีโครงการต่อเติมบ้านทำห้องคาราโอเกะ
เผื่อกินเลี้ยงกับเพื่อนๆ ก็เลยมาถามเพราะไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ
ขอบคุณครับ :D ;D

AomAooy

อ้อลืมบอกครับ  ผมอยู่นนทบุรี ตรงแถวๆพระนั่งเกล้าครับ  :D

poom

อ้อลืมบอกครับ  ผมอยู่นนทบุรี ตรงแถวๆพระนั่งเกล้าครับ  :D

;D เรื่องเสียง มาหาผม  ตามแผนที่ เดียวจัดให้ครับ (ไม่แพงอย่างที่คิด)

;D มาคุยกัน

;D เรื่องเครื่องเสียง  ผมไม่รู้

ออฟไลน์ ตุ๋ยบางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9C399B , HL69D555D5
ถ้าอยู่แถวๆ  สมุทรปราการผมมีเพาว์เวอร์ระบบ digital นำมาเสนอครับ 500*500 w สามารถทดสอบเสียงได้ครับ ราคาไม่ถึง หมื่นครับ... :D :D ราคารากหญ้าครับ

ออฟไลน์ llwswssu

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
ถ้าอยู่แถวๆ  สมุทรปราการผมมีเพาว์เวอร์ระบบ digital นำมาเสนอครับ 500*500 w สามารถทดสอบเสียงได้ครับ ราคาไม่ถึง หมื่นครับ... :D :D ราคารากหญ้าครับ
ราคาเท่าไหร่ครับ 500w สนใจครับ

ppl

แป้งอยู่ระยองมีใครสนใจมาจัดระเบียบเครื่องเสียงให้แป้งบ้างคะ ;D ;D ;D
งบประมาณไม่จำกัด จำกัดว่า สมราคา เหมาะกับสถานที่
ปล.ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ขอแจมด้วยคนค่ะ  ;D

ppl

ครูภูมไปวันที่ 1-2 ครับ  >:D
ป่าวมาหาแป้งซะหน่อย

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
แป้งอยู่ระยองมีใครสนใจมาจัดระเบียบเครื่องเสียงให้แป้งบ้างคะ ;D ;D ;D
งบประมาณไม่จำกัด จำกัดว่า สมราคา เหมาะกับสถานที่
ปล.ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ขอแจมด้วยคนค่ะ  ;D

ชาเขียว 3 ลัง แล้วมีแบบว่าอวบๆขาวๆสดๆ น้ำลายไหล   ;D

ppl

ชาเขียว 3 ลัง แล้วมีแบบว่าอวบๆขาวๆสดๆ น้ำลายไหล   ;D
เอาไปขายเหรอ อ้าย 3 ลังอ่ะ ทำเป็นปากดีนะอ้ายนะ มาทำให้มันจริงๆเหอะ 10 ลังก็จะจัดให้ ;D

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ป่าวมาหาแป้งซะหน่อย

โถ.น่าจ๋งจ๋านจัง ;D...เอ้า นักอำทั้งหลาย ได้เวลาล้างบาปแล้ว..ช่วย ๆ น้องเค้าหน่อย  ท่านอนันต์ทราบแล้วเปลี่ยน :angel:

• *
ลังเดียวก็จะแย่แล้วครับ ถ้ากินคนเดียว   :D

ครูภูมิตั้งกระทู้อะไรไม่รู้พากันออกทะเลทุกทีเลย   >:D

poom

;D เอ....กระทู้นี้  ไปถึงระยองได้ยังไง

;D เจ้าของเขาอยู่ที่ นนทบุรี ไม่ใช่เรอะ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
;D เอ....กระทู้นี้  ไปถึงระยองได้ยังไง

;D เจ้าของเขาอยู่ที่ นนทบุรี ไม่ใช่เรอะ

ต้องการพยานไม๊ครับ 555+

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
555555 ;D ;D ;D
Sorry my PC is checking in center service
now i am using temporary PC and it no have Thai language label
on the keyboard.So i must be use English for few day sorry if i making
your trouble.

• *

ppl

• *
เฮ้อ....เหนื่อย ???

ขอเพลงเหรอ ? จัดให้ครับ   ;D

เพลง: เหนื่อย
อัลบั้ม: อยู่ตัวอยู่แล้ว
เอ็ม สุรศักดิ์ วงษ์ไทย

นาน...สักเพียงไหน เขาถึงพอใจมีใจให้เรา...สักหน่อย
คอย...เฝ้าคอยค่ำเช้าเอาใจ ทน...อดทนเพราะรัก
งมงาย...เพียงเธอ...คนเดียว
   ใจ...ที่เคยหวัง หวังไว้นานไปมันทำให้ใจเริ่ม...เปลี่ยน
เปลี่ยน...เปลี่ยนเป็นท้อๆ ในใจ
เหนื่อย...เหนื่อยใจเพราะรักมานาน มันนานเกินไป
  *ขอ...ขอพักใจลงชั่วคราว รอ...ให้ใจหาย...เหนื่อย
เหนื่อยหาย...พร้อมทุ่มเทใจอย่างเดิม
ให้เขามีใจให้เราทีละนิดละน้อย ( สักที )
ขอ...ขอพักใจลงชั่วคราว รอ...ให้ใจหาย...เหนื่อย
เหนื่อยหาย...พร้อมทุ่มเทใจอย่างเดิม
ให้เขามีใจให้เราทีละนิดละน้อย ( สักที )
  ใจ...ที่เคยหวัง หวังไว้นานไปมันทำให้ใจเริ่ม...เปลี่ยน
เปลี่ยน...เปลี่ยนเป็นท้อๆ ในใจ
เหนื่อย...เหนื่อยใจเพราะรักมานาน มันนานเกินไป
( ซ้ำ * )

• *

ppl

Yes i am very try with this keyboard
น่าเห็ฯใจจริงๆ พี่ชายเรา

ปล. ถึงท่านเจ้าของกระทู้ แป้งต้องกราบขออภัยจริงๆนะคะ ที่เป็นสาเหตุให้กระทู้ของท่านต้องเลี้ยวออกทะเลทางระยองอ่ะ ;D

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ถ้าอยากได้ยี่ห้อ YAMAHA บอกผมจะพาไปซื้อ แถวดอนเมืองเองใกล้ๆ ได้ของถูกด้วย :D

peterson475

แถวไหนที่ว่า yamaha ถูกๆ วานบอกที ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
555555 ;D ;D ;D
Sorry my PC is checking in center service
now i am using temporary PC and it no have Thai language label
on the keyboard.So i must be use English for few day sorry if i making
your trouble.

บ่เป็นหยัง    ข่อยพอสิอ่านได้เด้อสู