ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการฟังก์ชั่น Rhythm Fill In ให้หน่อยครับ  (อ่าน 2314 ครั้ง)

jmust

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำการฟังก์ชั่น Rhythm Fill In ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2007, 12:24:37 น. »
ผมไม่มีความรู้เรื่องดนตรีนะครับ แต่ผมชอบเล่นคาราโอเกะ ให้เพื่อนๆ ได้สนุกกัน
โดยใช้ Extreme นี่แหละลูกเล่นเยอะดี คนฟัง ได้ฟังแล้ว ก็ให้ผมติดตั้งให้อีกแนะ

ผมไม่เข้าใจการใช้ฟังก์ช้น Rhythm Fill In ว่าจะใช้ช่วงเวลาไหนนะครับ ผมลองเล่นเพลงแล้วกดปุ่ม F1 F2 F3 มันก็ทำงานของมันนะแหละครับ

F2 มันจะเปลี่ยนจังหวะเพลงที่เรากำลังเล่นอยู่ใช่หรือเปล่าครับ จนกว่าจะกด F1

จังหวะของ F2 ขึ้นอยู่กับว่าเรากำลังเล่นเพลงจังหวะอะไรอยู่ใช่มั๊ยครับ (กรณีที่เล่นได้ทุกจังหวะ)

พอเพลงจบ ก็กด F1 F2 F3 ไม่มีผล ผลละคิดว่ามันกดปุ่ม F2 ได้ตลอดถึงแม้จะไม่ได้เล่นเพลง

ขอบคุณครับ จะรอ beta3 แหะๆ