ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างรบกวนช่วยทดสอบด้วยครับ  (อ่าน 1949 ครั้ง)

sillyfool

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาที่ 1

ผมใช้ X-Fi 2 การ์ด โหลด Soundfont ด้วยตัวการ์ดเอง

กำหนดที่ Instrument Mapper ให้เครื่องดนตรีแต่ละกลุ่มแยกกันออกแต่ละการ์ด
เช่น

PIANO   ---> X-FI A800
ORGAN  ---> X-FI A800
GUITAR ---> X-FI A800

================

DRUM  ---> X-FI A880
BASS ---> X-FI A880
STRING ---> X-FI A880
BRASS ---> X-FI A880

(ขอโทษที่ไม่ได้จับภาพการMapมาให้ดูเนื่องจากเครื่องที่โพสเป็นคนละเครื่องกัน)

เล่นด้วย build9_rc1 - rc4 จะพบปัญหาในเรื่องของการแพนที่ไม่คงที่อีกทั้งเสียงบางเสียงค่อยลง
เล่นด้วย build9_Final  ไม่พบปัญหาข้างต้นแต่เล่นแล้วจะมีเสียงเพี้ยนเกิดขึ้น

ปัญหาที่ 2

โปรแกรมไม่ยอมเปลี่ยน BANK ต้องกด HOME เพื่อเริ่มเล่นใหม่ถึงจะเปลี่ยน

ปัญหาที่ 3

ในหน้าต่าง Control  ปุ่มสไลด์แพนไม่เปลี่ยนตามเพลงอยู่ตำแหน่งเดิมตลอด

ผมใช้ Driver YouP-PAX-X-FI 2007 ครับ รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยทดสอบและหาวิธีแก้ไขด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ