ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดใช้ไมค์ลอยรุ่นนี้บ้างครับ TDK AT-300 เร่งเสียงให้ดังขึ้นอีกได้ไหม  (อ่าน 1834 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarawutsound

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 8FE34E61 ((MP))
เพิ่งได้TDK AT-300 มา ค่าตัว 6400 บาท แกะลองแล้วเสียงดี แต่เสียงเบามาก เร่งโวลลุ่มสุด ในตัวรับก็ปรับจนสุด เทียบกับยี่ห้ออื่นๆ Gain Input ที่มิกซ์ 0 เท่ากัน ต่างกันลิบลับ (ความดัง) สอบถามช่างเทคนิคtdk เขาบอกว่ากดเพิ่มที่ตัวไมค์ได้ โดยกดปุ่มกลาง 1ครั้ง แล้วจะเพิ่มเสียงได้ ผมกดปุ่มกลางแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย หรือผมกดผิดตรงไหน  ท่านใดใช้ไมค์รุ่นนี้อยู่ช่วยแนะนำทีครับ หรือสุดท้ายต้องเพิ่มที่มิกซ์เอา   :thank1: :thank1: :thank1: