ผู้เขียน หัวข้อ: Chip Dream กับ Sound แบบ isa 600 บาท  (อ่าน 4660 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
Chip Dream กับ Sound แบบ isa 600 บาท
« เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 10:04:29 น. »
ขออาจารย์ และผู้รู้ ทุกท่าน แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
ซื้อ Chip Dream กับ Sound แบบ isa มาราคา 600 บาท ประกันหนึ่งเดือน
ไม่รู้ว่าจะนำไปเกาะกับ sound pci ได้ไหม และเป็นรุ่นอะไรกี่ meg ก็ไม่รู้ เห็นถูกเกินห้ามใจเลยเอามาไว้ก่อน

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
Re: Chip Dream กับ Sound แบบ isa 600 บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 10:14:05 น. »
เสียงดีครับ รุ่นนี้ผมเคยมีครับ ถ้าไมชอบบอกนะครับ จะเอาไปใส่กับ Midi Expander ผมมีแต่กล่องขาด Wavetable  ;D

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
Re: Chip Dream กับ Sound แบบ isa 600 บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 10:27:16 น. »
ท่านผู้ใหญ่ครับ กล่องนี้ใช้สำหรับทำ เหมือนพวกsound canvas ใช่ไหมครับ ? ถ้าเราเอา wave chip dream ไปเกาะ
คิดว่าคงเข้าใจถูก และประโยชน์ อย่างอื่นทำอะไรได้อีกครับ?
ราคาเท่าไรครับ หลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

tharachdx

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 10:40:47 น. »
ทำประโยชน์อย่างอื่นไม่ได้เลยครับ ใช้ไปตัดหญ้าก็ไม่ไป ใช้ฟังดูอย่างเดียว  ;D

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 10:52:36 น. »

ขอบคุณครับท่านผู้ใหญ่ ผมไปหามาได้แล้วครับ แต่หน้าตาเครื่องของท่านผู้ใหญ่ดู ดีกว่าเยอะเลยครับ
ไม่ทราบใช่ที่เดียวกันหรือเปล่า ผมปิดราคาไว้เดี๋ยวจะมองเป็นการขายของกันครับ

จำหน่าย midi xpander ซาวด์คาราโอเกะ แบบต่อภายนอก
ราคา :   ราคา xxxx ฿
 มิดี้ซาวด์คาราโอเกะ แบบ ต่อภายนอก
รายละเอียด
ราคา
-ชุดสำเร็จลงกล่อง ใช้งานได้เลย xxxxบ.
    ประกอบด้วย   1 สายมิดี้
                         2 หม้อแปลงอเด๊ปเตอร์
                         3 เวฟเทเบิ้ล 1 เมก
                         4 กล่อง
                         5 midi xpander bord
-ชุดสำเร็จลงกล่อง ไม่รวม เวฟเทเบิ้ล xxxxบ.
- ชุดลงปริ้นท์   xxxบ.
-เวฟเทเบิ้ล 1 เมก   xxxx บ.
- สายมิดี้    xxx บ.
-แผ่นปริ้นท์ xxx บ.

: MIDI EXPANDER คือ xternal sound module(ต่อกับ sound card -ของคอมพิวเตอร์ เพือใช้เล่นคาราโอเกะ) ให้เสียงดนตรีเหมือนเครื่องดนตรีจริงน้ำเสียงสดใส ชัดเจน หนักแน่น เสมือนมีวงดนตรีมาเล่นอยู่ในบ้าน โดยที่จะต้องอาศัย wavetable ที่เป็น Daughter Board ในการสังเคราะห์เสียงดนตรี เหมาะสำหรับโปรแกรมคาราโอเกะทุกโปรแกรมที่มีในบ้านเรา และรองรับทั้ง DOS และ Windows ต่อสัญญาณ มิดี้จากซาวด์การ์ดที่ MIDI PORT ที่ด้านหลังมี 3 port Midi In-Out-Thru สามารถเชื่อมต่อกับเครื่องดนตรีประเภทคีย์บอร์ดหรือซีเควนเซอร์ได้ทุกชนิดเหมือนซาวด์ของนอกราคาแพง สนับสนุนมาตรฐาน Roland Gm Gs และ Yamaha Ds Xg

ผ่านการทดสอบมาอย่างหนักเล่นต่อเนื่องได้นานๆ โดยไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน หรือเสียงเพี้ยนแน่นอน จนได้ผลผลิตซาวด์โมดูลสัญชาติไทยตัวนี้ออกมา เมื่อนำมาประกอบกับ wavetable คุณภาพสูงแล้วคุณภาพก็จะเทียบเท่า SoundModule ของนอกราคาแพงได้เลยในราคาที่ประหยัดกว่ามากทีเดียวครับ

พร้อม สายมิดี้ สนันสนุนโปรแกรม: nick karaoke, proplus, music partner, RMS Home Karaoke, KaraOK, Cakewalk

tharachdx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 10:56:22 น. »
ใช่แล้วครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 12:12:44 น. »
เสียงดีครับ รุ่นนี้ผมเคยมีครับ ถ้าไมชอบบอกนะครับ จะเอาไปใส่กับ Midi Expander ผมมีแต่กล่องขาด Wavetable  ;D

ชิบหายแว้ว   ;D  อยู่กับผมไงครับผู้ใหญ่ ตอนนี้ผมใช้เกาะกับ YMF-719 ไว้ปาดเนื้ออย่างเดียว ถ้าอยากได้คืนก็บอกนะครับ
อีกอย่างปีใหม่ผมไม่ได้ไปสุโขทัยแล้ว ไม่ค่อยมีตังค์หาเล่นหากินในกทม.นี่ล่ะ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 12:15:38 น. โดย หนุ่มนากระแซง »

tharachdx

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 12:36:57 น. »
ชิบหายแว้ว   ;D  อยู่กับผมไงครับผู้ใหญ่ ตอนนี้ผมใช้เกาะกับ YMF-719 ไว้ปาดเนื้ออย่างเดียว ถ้าอยากได้คืนก็บอกนะครับ
อีกอย่างปีใหม่ผมไม่ได้ไปสุโขทัยแล้ว ไม่ค่อยมีตังค์หาเล่นหากินในกทม.นี่ล่ะ  :-\
ไม่ใช่ตัวนั้น ผมหมายถึง Wavetable KORG 4 เมก ตะหาก ตัวที่ให้ไปนั้นมันกระจอกไปหน่ะ...อิ...อิ....

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 12:57:39 น. »
ไม่ใช่ตัวนั้น ผมหมายถึง Wavetable KORG 4 เมก ตะหาก ตัวที่ให้ไปนั้นมันกระจอกไปหน่ะ...อิ...อิ....

มิน่าเสียงมันห่วยแตก แต่ช่างเถอะครับ ตอนนี้ก็เป็นปลื้มกับ SoundFont และ VSTi แล้วอ่ะ พวก Canvas กับ Wavetable ไปไกลๆเลย  :D

• ระดับ 5
  • *
Chip Dream กับ Sound แบบ isa 600 บาท
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 2 มกราคม 2007, 07:54:15 น. »

สรุป ตัวนี้ เป็น KORG 4 เมกใช่ไหมครับ?

tharachdx

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 2 มกราคม 2007, 09:06:36 น. »
[
สรุป ตัวนี้ เป็น KORG 4 เมกใช่ไหมครับ?

อันนี้ 2 Meg ครับ ถ้า 4 เมก แผ่นจะโต กว่านี้ครับ