ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ทุกคนครับเกี่ยวกับsoundfont  (อ่าน 2589 ครั้ง)

ออฟไลน์ AdมึนOne

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No. 6D23186E (วิชัยคนธรรพ์) No.5D2DE58C (NDD Tak)
พึ่งหัดเล่นครับ ตอนนี้ผมมีsoundcard creative SB live5.1 +karaoke all in one +file ของ sounfont +sfpack จากตรงนี้ผมต้องมีโปรแกรมอะไรอีกบ้างครับ ที่ได้ศึกษาดู มีโปรแกรม soundfont bank mamager แต่หาโหลดไม่ได้เลยครับไม่ทราบว่าหาโหลดที่ไหนครับ และจะมีโปรแกรมอะไรมีที่หน้าที่คล้ายกันบ้างครับ
                     ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบครับ

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ทุกคนครับเกี่ยวกับsoundfont
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 11:19:20 น. »
ประสปการณ์ "ครั้งแรก"ของผม บอกไม่ถืกเลยครับ มึน งง ไปหมด

ออฟไลน์ จิตกร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
Re: รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ทุกคนครับเกี่ยวกับsoundfont
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 11:20:09 น. »
ก็ใช้ Driverของ soundcard creative SB live5.1 นั่นหล่ะลงแบบเต็มๆ เจอแน่นอน (ยกเว้นไม่มีก็ต้องลองหาดูครับ อิอิอิ)

ออฟไลน์ จิตกร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 11:21:11 น. »
ประสปการณ์ "ครั้งแรก"ของผม บอกไม่ถืกเลยครับ มึน งง ไปหมด
5555+มานั่งชายทะเลดีกว่ามั๊ง