ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบว่า soundfont ที่เป็น .sfpack ใช้งานกับโปรมแกรมอะไรครับ  (อ่าน 5186 ครั้ง)

por_d

• บุคคลทั่วไป
ใครทราบว่า soundfont ที่เป็น .sfpack ใช้งานกับโปรมแกรมอะไรครับ
« เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 02:25:33 น. »
soundfont ที่เป็น .sfpack ใช้งานกับโปรมแกรมอะไรครับ ตอนนี้ใช้แต่ .sf2 อยู่

poom

Re: ใครทราบว่า soundfont ที่เป็น .sfpack ใช้งานกับโปรมแกรมอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 02:31:24 น. »
soundfont ที่เป็น .sfpack ใช้งานกับโปรมแกรมอะไรครับ ตอนนี้ใช้แต่ .sf2 อยู่

soundfont ที่เป็น .sfpack ก็คือ   .sf2  ที่ถูกบีบอัดให้มีขนาดเล็กลง
เพื่อให้ง่ายต่อการแจกจ่ายในอินเตอร์เน็ต เหมือนไฟล์ที่ถูกบีบด้วย Winrar หรือ Winzip
 .sfpack เมื่อจะใช้งานก็แตกไฟล์ออกมาได้ .SF2

surasangKorat

Re: ใครทราบว่า soundfont ที่เป็น .sfpack ใช้งานกับโปรมแกรมอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 02:37:02 น. »
soundfont ที่เป็น .sfpack ก็คือ   .sf2  ที่ถูกบีบอัดให้มีขนาดเล็กลง
เพื่อให้ง่ายต่อการแจกจ่ายในอินเตอร์เน็ต เหมือนไฟล์ที่ถูกบีบด้วย Winrar หรือ Winzip
 .sfpack เมื่อจะใช้งานก็แตกไฟล์ออกมาได้ .SF2
ลองค้นหาดูในช่องค้นหาครับ .sfpackก็คือไฟล์บีบอัดเหมือนZip ผมกะลังค้นอยู่
เดี๋ยวถ้าเจอจะรีบมาตอบครับ ;D ;D

surasangKorat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 02:38:38 น. »
 >:Dเอ๋า  ครูภูมเร็วจิง ;D ;D

nimitmai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 04:41:49 น. »
 ;D ;D วิธีการใช้งานไปดูที่กระทู้นี้ครับ >> http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=20.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 04:53:45 น. โดย นิมิตใหม่ »

por_d

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 11:38:54 น. »
ผมก็เคยทำอย่าง ครูภูม แนะนำแล้ว แต่ออกมาเป็นนามสกุลเดิม Karaligth อ่านไฟล์ไม่เห็น เพราะใน
Karaligth อ่านแต่ .sf2

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 11:47:27 น. »
โหลด .SF Pack ตามที่ครูภูมแนะนำ  แตกไฟล์ออกมา ดับเบิ้ลคลิกที่ SF Pack  ทีนี้ ไฟล์ที่ท่านได้มาจะกลายรูปร่างเหมือนถ้วยฟุตบอลโลก คลิกขวาที่นั่น  แล้วเลือก EXTEND มันจะกลายเป็น SF2 ละครับ  ประมาณนี้ ;D

ออฟไลน์ จิตกร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 12:11:06 น. »
โหลด .SF Pack ตามที่ครูภูมแนะนำ แล้วทำการติดตั้งโปรแกรมก่อนครับ เสร็จแล้วก็ปิดโปรแกรมออกไปเลยครับ ทีนี้ก็จะมาเข้าล๊อคของท่านตุ้มครับ

poom

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 12:19:19 น. »
 ???   
ผมก็เคยทำอย่าง ครูภูม แนะนำแล้ว แต่ออกมาเป็นนามสกุลเดิม Karaligth อ่านไฟล์ไม่เห็น เพราะใน
Karaligth อ่านแต่ .sf2
   ???

;D ก็เล่นได้ทุกโปรแกรม Karaoke

Tid.T

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 14:12:45 น. »
ชัดเจนครับครูภูมิ

por_d

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008, 20:29:54 น. »
ตอนแรกก็ยังงงงงอยู่ ผมผิดเองลงโปรแรมแล้วไม่ได้ restard เครื่อง มันก็เลยหา xpand ไม่เจอ ขอขอบพระคุณทุกท่านคร๊าบ ๆ