ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่องงานพบปะสังสรรค์ ครั้งที่ 3 กลุ่มคนดนตรีจังหวัดสมุทปราการครับ  (อ่าน 3225 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonjung

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#4784EB20 :noi1960
สวสัสดีครับ ผมต้นจัง  หรือ ต้นบางปะกงครับ

ก่อนเข้างานได้เคยโพสต์ใว้ว่างานนี้จะนำโค้กแฟนต้าไปชวย 24 ขวดแล้วจะไปช่วยยกของแต่เช้าแต่ผิดพลาดครับ

เนื่องจากนัดทำสีรถไว้แจ้งว่าเสร็จทัน ก่อน 26แน่นอน เลยอุ่นใจ ทำสี 2 คัน ปรากฏว่าทั้ง 2 คันไม่เสร็จทั้ง 2 คัน

ผมเลยเปลี่ยนแผนออกจากบ้านโรงไฟฟ้าบางปะกง ตั้งแต่ 7 โมงขี่มอตาไซ มาจอดปากทางโรงไฟฟ้าแล้วมานั่ง 2 แถว

ชลบุรี - คลองด่าน สุดทางคลองด่าน  ลงรถ ขึ้น 2 แถวคลองด่านไปลงโลตัส บางปู เดินเข้าโลตัสบางปูหวังว่าจะมีรถตุ๊กๆจะซื้อโค้ก

ที่ตั้งใจใว้ ปรากฏว่าไม่มีเลยเดินออกมานั่ง วินมอไซไปหน้าหมู่บ้านแล้วซื้อตรงเข้าทางเข้าหมู่บ้าน แบก แขวนหิ้ว ทุลักทุเลไป

สุดท้ายไปถึงหน้างาน อ. ยอดมารับให้พอดีครับ

เดินสวัดดีทักทายไปเรื่อยๆ มานั่งคุยกับ ปู่ต็อกอยู่สักครู่ครับ แล้วเดินดูไปเรื่อยๆ มีของขาย หลายอย่าง

มีวงดนตรีจาก อ.อมร มาเล่นเพลง ยุค 70 มั้งครับฟังเพลิน

หลังจากนั้นมาเดินชม ดิจิทัลมิกซ์มากมายหลายยี่ห้อ

ช่วง 4 เก๋าเล่าเรื่องเสียว ดีมากครับ ( เรื่องเสียง มุข อ.ยอด)

ดีตรงที่ว่าวิธีการปรับ วิธีการทำตลาด วิธีการโฟกัสเป้าหมาย

จาก เฮียแซม  น้าซู น้าโอม น้าตั้ม

เสียดายถูกตัดบทไป กำลังเพลินๆเลย ช่วงเซ็ทเสียง ถูกตัดไปคุยเรื่องแยกไลน์ ดิจิทัล

เนื่องจากเวลาไม่พอ ส่วนนี้มีความรู้ดีมากครับ ผมชอบเลยเพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่อง

ช่วงเย็นไม่ได้อยู่ครับ เลยขอลา อ.ยอด กับ อ.เปี๊ยกกลับก่อน เนื่องจากต้องไปขึ้นรถสองแถวต่อ

งานนี้ เสียชีพได้ แต่ไม่เสียสัตย์ ตามที่สัญญากันไว้

ขอบคุณ ทุกท่านที่ทำงานจัดงานดีๆแบบนี้ ล่วงเกินส่วนไหนไปขออภัยมาโอกาส นี้ครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
ขอบพระคุณมากๆครับที่มาเล่าให้ฟัง ดูแล้วทุลักทุเลจริงนะครับ

ดีใจครับแม้ท่านจะอยู่ห่างหลายกิโล แต่มีใจขึ้นรถประจำทางมาอีก ยอมรับเลยครับ สุดยอดจริงๆครับ  :thank1:

งานนี้ทุกคนหิ้วของมาร่วมงานเยอะจริงๆครับรับไม่หวาดไม่ไหว ทั้งของกิน เครื่องดื่ม เยอะแยะไปหมดต้องขอบคุณจริงๆ
ครับ  :95:

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
น้องต้น นี่ผมชอบนิสัยดีมาก
เห็นที่งานประจวบฯ ทีนึง
น้องเขาจะเดินเข้าไปแนะนำตัว
และสวัสดี พี่ๆ น้าๆ หลายๆคน
ว่ามาจากใหน และคอยหาเก็บเกี่ยว
ความรู้ต่างๆ
 :cool:

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
11 - 12 สค.  ไปเขาชะเมามั๊ยครับ  รับรอง....ไม่มีสาระซักเรื่อง   :84: :84: :84: :88: :88:

ออฟไลน์ aodder

• ระดับ 4
  • *
  • 56C40B7A น้ายอดมาติดตั้งให้ครับ

• ระดับ 4
  • *
น้องต้น นี่ผมชอบนิสัยดีมาก
เห็นที่งานประจวบฯ ทีนึง
น้องเขาจะเดินเข้าไปแนะนำตัว
และสวัสดี พี่ๆ น้าๆ หลายๆคน
ว่ามาจากใหน และคอยหาเก็บเกี่ยว
ความรู้ต่างๆ
 :cool:
ครับพี่รักมหาสารคาม
เดินหาความรู้ครับแต่ก้ยังไม่ค่อยจะรู้เสียทีครับ แหะๆ

• ระดับ 4
  • *
11 - 12 สค.  ไปเขาชะเมามั๊ยครับ  รับรอง....ไม่มีสาระซักเรื่อง   :84: :84: :84: :88: :88:

ครับผมต้องหาโอกาสไปสักครั้งครับ

• ระดับ 4
  • *
:thumbup: :thumbup: :thumbup:

ครับผมพี่อ็อดเดอร์เซ่นเจ้าที่เจ้าทางเสร็จ 2 แชลแนลของพี่เขา โชว์ซาด์ว มันอยู่คนเดียว 

สวัสดีครับพี่

• ระดับ 4
  • *

• ระดับ 4
  • *
ใครแอบเดินมาให้ทิปนักร้อง อิอิ

โดนอุ้มแน่ครับกระทู้นี้