เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

เสธ.รุณ ผม update firmware dbx 260 ให้แล้วและการทำสายต่อ DBX 260

(1/7) > >>

มานพ:

ผม update เป็น firmware รุ่นล่าสุดให้แล้ว อาการ clip ด้าน output ยังคงอยู่

ว่างๆ ก็เลยไล่สายที่ต่อเข้า pc port ของ DBX 260 การการ up firmware ผมใช้สาย roll over ของ cisco
เชื่อต่อเข้ากับ PC (ภาพแรก) ทำการ update ได้นั่นหมายความว่า เจ้า pin out ของ DB9 (DBX260)
ต้องการสายแบบ Null Modem ในการเชื่อมต่อ

หรือต้องการสายน้อยที่สุดคือ PIN 1,2, และ 7

นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมสาย USB -> RS232 ถึงต่อแล้วมองไม่เห็น วิธีแก้ปัญหา ไปหาซื้อเจ้านี่มาต่อด้านปลายตัวไม่เท่าไหร่

หรือ

หรือ wiring สายง่ายๆ เอาแทน

น่าจะ work นะ ใครมี PC ยิ่งง่ายหาซื้อสาย null modem ไม่กี่ตังค์ หรือใช้สายแบบที่ผมใช้

มานพ:

sriAROON:
โอววว ขอบคุณครับ ไวจริงๆครับ เพิ่งเอาเครื่องมาเมื่อวานเย็น
เรื่อง clip นั่น น่าจะอีกเรื่อง เพื่อเบาภาระท่านมานพ ถ้าติดต่อคนที่ว่าได้ ลองให้เขาไปดูดีไหมครับ
หรือผมจะเอาลิงค์วางไปทางท่าน Batman เพราะน่าจะคนเดียวกับที่ Batman ให้ต่อแอมป์ให้ปมคราวโน้นครับ

:thank1:

พันแสนมิวสิค:
ท่านใดมีคู่มือภาษาไทย 260 มั้ยครับ...

มานพ:
260 วัตถุโบราณ   ;D อุปกรณ์รุ่นใหม่น่าจะเชื่อมต่อด้วย usb หมดแล้ว ใครไม่อยากดัดแปลงสาย usb2serial
ก็น่าจะเปิดฝาครอบตัดขาใน 260 แล้วไขว้สายได้นะ

พี่มะละกอบอกเจ้านี่เสียงดี เดี๋ยวผมลองแกะ PA+ รุ่นน้อง 260 ความสามารถน้อยกว่าแต่ใหม่กว่าดูบ้าง
เพราะทุกวันนี้ power amp มีฟังก์ชั่นพวกนี้อยู่แล้ว ขอบคุณท่านหนุ่มเมืองน่านที่ทำให้ใช้ไฟบ้านเราได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version