เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

MR18 VS UI24R

(1/1)

akenakorn133:
มีงบอยู่ประมาณนี้ครับ ลังเลระหว่างMR18กับUI24R อยากทราบข้อดีข้อด้อยของทั้งสองรุ่นที่ว่ามาครับ ขอบคุณ​ครับ​

ป.เปี๊ยก บางปู:
ผมใช้อยู่ทั้งสองตัว

1.Mr18 ฟั่งชั่นปรับง่าย มี Router ในตัวไม่ค่อยหลุด ใช้ App ในการควบคุม Ipad  เสียง ใส เบสดี (อยู่ที่การปรับ) Ch. มี น้อยกว่า UI24R

2. UI24R ฟั่งชั่นปรับง่าย Ch1-Ch2 สามารถเรียก FX กีตาร์มาใช้ได้ ไม่มี Router ในตัวต้องใช้ Router นอก ถ้าไม่ผ่าน Router หลุดบ่อย และใช้ Browser  ในการควบคุม Ipad เสียงใส เบสดี (อยู่ที่การปรับ) Ch.มีมากกว่า Mr18

สรุปชอบทั้ง 2 ตัว อยู่ที่เราแล้วหละครับว่า ใช้งานแบบไหนถ้ารับ Karaoke อย่างเดียว ก็ MR18 ถ้ารับทั้ง Karaoke และดนตรีสด ก็ UI24r

akenakorn133:
ขอบคุณ อ.เปี๊ยก บางปู ครับ

WEE09:
ขอถามต่อ MR18 ภาคปรี เป็นตัวเดียวกับ MR32 หรือเปล่าครับ

ป.เปี๊ยก บางปู:

--- อ้างจาก: WEE09 ที่ วันที่ 14 กุมภาพันธ์  2019, 22:59:36 น. ---ขอถามต่อ MR18 ภาคปรี เป็นตัวเดียวกับ MR32 หรือเปล่าครับ

--- End quote ---

ปรีตัวเดียวกัน ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version