เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ไมโครโฟน ควรจะใช้ถ่านขนาด 1.5 V หรือ 1.2 V ครับ

(1/2) > >>

sittipong_y:
สอบถามเรื่องถ่านใส่ไมโครโฟน ครับ

ไมโครโฟน ควรจะใช้ถ่านขนาด 1.5 V หรือ 1.2 V ครับ (ที่ผ่านมาผมใช้ 1.2 V แล้วปัญหาเวลาที่ใช้ไมค์ พร้อมกัน 3-4 ตัว)

ขอคำแนะนำจากหลายๆ ท่าน ครับ

มานพ:
ถ่านชาร์จที่เราเห็นโดยทั่วไป มักจะมีแรงดันไฟฟ้าอยู่ที่ 1.2v แต่ถ้าหากเป็นถ่านอัลคาไลน์
แรงดันไฟฟ้าอยู่ที่ 1.5v ซึ่งเครื่องใช้ไฟฟ้าโดยทั่วไปสามารถใช้ทดแทนกันได้

พวกถ่านชาร์จ ENELOOP  ก็ดีครับ แต่ไม่แนะนำให้ทำการชาร์จแบบ quick charge

sittipong_y:

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่ 21 พฤษภาคม  2018, 20:30:58 น. ---ถ่านชาร์จที่เราเห็นโดยทั่วไป มักจะมีแรงดันไฟฟ้าอยู่ที่ 1.2v แต่ถ้าหากเป็นถ่านอัลคาไลน์
แรงดันไฟฟ้าอยู่ที่ 1.5v ซึ่งเครื่องใช้ไฟฟ้าโดยทั่วไปสามารถใช้ทดแทนกันได้

พวกถ่านชาร์จ ENELOOP  ก็ดีครับ แต่ไม่แนะนำให้ทำการชาร์จแบบ quick charge

--- End quote ---

ขอบคุณครับ ขอถามเพ่ิมเติมครับ ระหว่าง ถ่านรุ่นสีดำ กับ สีขาว แนะนำอันไหนดีครับ

มานพ:
สีดำชาร์จได้ 500 ครั้ง ชาร์จมาให้ 85% อยู่ 1 ปี ปริมาณกระแสสูงกว่า
สีขาว 2100 ครั้ง ชาร์จมาให้ 70% อยู่10 ปี

:88:

เรารัก สารคาม:
 :97:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version