เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ขอสอบถามการต่อไฟพาร์หน่อยครับ

(1/2) > >>

numza:
ผมซื้อไฟพาร์ led 36 มา 2 โคม จากลาซาด้า อยากให้มันทำงานพร้อมกัน โดยไม่ต่อ DMX512 (เพราะผมไม่มี)
ต้องทำยังไงครับ 
ผมได้ทดสอบต่อสายลิ้ง xlr เชื่อมต่อกันแล้ว โคมแรก เปิดปกติ โคมที่สอง ตั้งค่าเป็น d0001 แล้วกด enter มันไม่ทำงานครับ โหมด slav ไม่มี

numza:
รูป

tonjung:
เอางี้ครับ

เปิดไฟโคมแรก สีอะไรก้อได้

ต่อสายout put จากโคมที่ 1 ไปเข้า input โคมที่2

หลังจากนั้นกดเมนูของโคมที่2 ไปเรื่อยๆจนไฟติดสสีเดียวกันกับโคมที่  1

แล้วลองเปลี่ยนสีไฟโคมที่ 1 แล้วดูว่าโคมที่ 2  เปลี่ยนตามหรือไม่

d001มันใชช้กับบอร์ดครับ

มันมีเมนู fOLLOW ตามกันอยู่ผมเคยใช้

ลองดูครับ

numza:

--- อ้างจาก: tonjung ที่ วันที่  8 พฤษภาคม  2018, 11:45:08 น. ---เอางี้ครับ

เปิดไฟโคมแรก สีอะไรก้อได้

ต่อสายout put จากโคมที่ 1 ไปเข้า input โคมที่2

หลังจากนั้นกดเมนูของโคมที่2 ไปเรื่อยๆจนไฟติดสสีเดียวกันกับโคมที่  1

แล้วลองเปลี่ยนสีไฟโคมที่ 1 แล้วดูว่าโคมที่ 2  เปลี่ยนตามหรือไม่

d001มันใชช้กับบอร์ดครับ

มันมีเมนู fOLLOW ตามกันอยู่ผมเคยใช้

ลองดูครับ

--- End quote ---

ลองแล้วไม่ได้ครับ
ผมเคยซื้อรุ่นที่มี 18 ดวง ตัวที่ตั้งเป็น d0001 มันจะทำตามโคมอื่นครับ

รุ่นที่มี 36 ดวง มันทำไม่ได้ครับ

tonjung:
แล้วให้มันกระพริบ​ตามดวงที่1  ดวงที่1ต่อมาจากอะไรครับ

ทำสายวายละกันครับ​  เช็คก่อนนะครับผมก้อคิดเอาเอง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version