เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

ท่านใดใช้ D4 + SC55 กับ เอ็กทีม คาราโอเกะ บ้างครับ ขอคำแนะนำ ข้อดี ข้อเสีย ครับ

(1/4) > >>

อ๊อดมิวสิค:
ท่านใดใช้ D4 + SC55 กับ เอ็กทีม คาราโอเกะ บ้างครับ ขอคำแนะนำ ข้อดี ข้อเสีย ครับ

มานพ:
ข้อดีเท่าที่เคยเล่น เสียงดี มี dynamic สะอาดดีกว่าพวก sf ยำๆ มา เล่นตาม midi standard
โดยเฉพาะ เพลงฝรั่งและไทยลูกกรุง สุนทราภรณ์

ข้อเสียเป็น midi interface เล่นเมดเล่ย์มีปัญหาเพราะรับส่งและเคลียร์คำสั่งไม่ทัน เล่นกับ xmkc xmkl
ต้องใช้ sound interface เพิ่มอีกตัว

หลังๆ ผมเปลี่ยนมาใช้ yamaha module

รอฟังท่านอื่น

อ๊อดมิวสิค:
ขอบคุณความรู้จากท่านE22NP มากครับ

อ๊อดมิวสิค:
 :thank1: :thank1: :thank1:
--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่  6 กุมภาพันธ์  2018, 12:38:32 น. ---ข้อดีเท่าที่เคยเล่น เสียงดี มี dynamic สะอาดดีกว่าพวก sf ยำๆ มา เล่นตาม midi standard
โดยเฉพาะ เพลงฝรั่งและไทยลูกกรุง สุนทราภรณ์

ข้อเสียเป็น midi interface เล่นเมดเล่ย์มีปัญหาเพราะรับส่งและเคลียร์คำสั่งไม่ทัน เล่นกับ xmkc xmkl
ต้องใช้ sound interface เพิ่มอีกตัว

หลังๆ ผมเปลี่ยนมาใช้ yamaha module

รอฟังท่านอื่น

--- End quote ---

อ๊อฟ คลองสามวา:
เคยคิดจะใช้ D4 แต่พอมาเจอซาวด์ฟร้อนดีๆ บวก XMKL

เอาตังที่จะซื้อD4 มาลง XMK สบายกว่าด้วย.
ว่างๆเรียนเชิญมาทานน้ำที่บ้านได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version