เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ประโยชน์อีกอย่างของ DBX DriveRack ที่คนไม่ค่อยใช้

(1/5) > >>

มานพ:

nomcom:
ใช้ไงครับสอนหน่อย หรือมีวิดีโอไหมครับ

hall-s:
นั่นสิ เสียดายจัง ใช้หูฟังอย่างเดียวทั้งๆที่หูรับรู้การได้ยินแต่ละคนไม่เท่ากัน ยกเว้นจะมั่นใจว่าหูตัวเองแม่นความถี่จริงๆ  กราฟจะช่วยเป็นไกด์ได้ง่ายขึ้น แล้วมาปรับ fine tuning สุดท้ายอีกที อีกหน่อยคงไม่ได้ใช้อยู่ดีเพราะมันมีอยู่ในมิกซ์ให้แล้ว แต่เหตุไฉนไม่มีใน QU

มานพ:

--- อ้างจาก: hall-s ที่ วันที่ 24 กันยายน  2016, 09:40:38 น. ---นั่นสิ เสียดายจัง ใช้หูฟังอย่างเดียวทั้งๆที่หูรับรู้การได้ยินแต่ละคนไม่เท่ากัน ยกเว้นจะมั่นใจว่าหูตัวเองแม่นความถี่จริงๆ  กราฟจะช่วยเป็นไกด์ได้ง่ายขึ้น แล้วมาปรับ fine tuning สุดท้ายอีกที อีกหน่อยคงไม่ได้ใช้อยู่ดีเพราะมันมีอยู่ในมิกซ์ให้แล้ว แต่เหตุไฉนไม่มีใน QU

--- End quote ---

QU มีหน้า RTA นะครับ สั่งป้อน pink noise ใน QU ก็ได้

hall-s:

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่ 24 กันยายน  2016, 10:00:22 น. ---QU มีหน้า RTA นะครับ สั่งป้อน pink noise ใน QU ก็ได้

--- End quote ---
อ่าว หามะเจอ ไปงานไอดินไม่มีใครเรียกใช้เลยเข้าใจว่ามะมี  :rolleyes:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version