ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเล่นแล้วเพลงมะกระตุกครับ  (อ่าน 4874 ครั้ง)

2449611050110

• บุคคลทั่วไป
เวลาเล่นแล้วเพลงมะกระตุกครับ
« เมื่อ: วันที่ 2 พฤศจิกายน 2008, 20:41:29 น. »
เวลาเล่นแล้วเพลงมะกระตุกครับอยากรู้จังเป็นเพราะอะไร

kin

Re: เวลาเล่นแล้วเพลงมะกระตุกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 พฤศจิกายน 2008, 20:45:29 น. »
ใช้โปรแกรมไรเล่นครับ สเป็คเครื่องเท่าไหร่หนอ อธิบายให้ละเอียดด้วยครับ เพื่อหาทางแก้ปัญหาร่วมกันครับผม..............

poom

Re: เวลาเล่นแล้วเพลงมะกระตุกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 พฤศจิกายน 2008, 20:46:40 น. »
 ;D ที่สำคัญ   Xtreme Karaoke  V.... อะไร

2449611050110

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 2 พฤศจิกายน 2008, 21:31:06 น. »
eXtreme Karaoke  V 2  สเป็คเครื่อง INTEL PENTIUM DUAL-CORE 1.6 GHz  RAM 1 GB  160 GB HDD  SOUND ONBORD

chollathee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 2 พฤศจิกายน 2008, 22:24:06 น. »
ลองอัพเดทเป็นเวอร์ชั่น 3.0.20 ใหม่ล่าสุดดูก่อนครับ...

น่าจะแก้ปัญหาได้  หากไม่หายค่อยมาว่ากันใหม่ครับ...

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 2 พฤศจิกายน 2008, 22:27:18 น. »
ลองอัพเดทเป็นเวอร์ชั่น 3.0.20 ใหม่ล่าสุดดูก่อนครับ...

น่าจะแก้ปัญหาได้  หากไม่หายค่อยมาว่ากันใหม่ครับ...

ถ้าอัพเดตแล้วถามหา HL ล่ะจะทำไง  :D

chollathee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 2 พฤศจิกายน 2008, 22:42:07 น. »
ถ้าอัพเดตแล้วถามหา HL ล่ะจะทำไง  :D

อัพเดท Firmware ของ Hard Lock ก่อนสิ :laugh:

Vimolx

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 08:38:13 น. »
Firmware ของ Hard Lock คือ'ไร ค๊ะ เพิ่งมาใหม่ค่ะ  ???

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 09:04:42 น. »
Firmware ของ Hard Lock คือ'ไร ค๊ะ เพิ่งมาใหม่ค่ะ  ???

;D  ครือ..ว่า  Xtreme karaoke เป็นโปรแกรมที่ให้โหลดมาจากเน็ต  ใครจะโหลดก็ได้นะครับ  แตเมื่อมาติดตั้งในคอมพิวเตอร์ และเปิดโปรแกรมใช้งาน  มัจะถามหา  Hard Lock  ซึ่ง Hard Lock นี้เป็นอุปกรณ์ไว้ป้องกันไม่ให้เปิดใช้โปรแกรม  ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ไม่มี Hard Lock เสียบไว้ที่พอร์ต USB มันก็จะเปิดใช้ Xtreme ไม่ได้ครับ  แต่ทีนี้ Hard Lock มันก็มีตัวซอฟท์แวร์เล็กๆ คล้ายไดรเวอร์ เรียกว่า Firmware อยู่ข้างใน (น่าจะเป็นอยู่ใน ROM ที่ใส่ไว้ใน Hard Lock) เพื่อให้คอมพิวเตอร์มองเห็น และแม้จะป้องกันด้วย Hard Lock แล้วก็ตามยังไม่ปลอดภัย เพื่อป้องกันการแฮคโปรแกรมให้ยากขึ้นอีกชั้นหนึ่ง (มีโปรแกรมเมอร์หลายท่านแฮคเก่ง - แฮคไปขายหรือแจก เป็นการทำลาย ชีวิต รายได้ และธุรกิจ ของคนอื่นที่อุตส่าห์คิดมาแทบตาย)  จึงต้องมีการเปลี่ยน Firmware เป็นระยะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 09:06:49 น. โดย ไข่จ้อง »

Vimolx

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 09:35:29 น. »
ขอบคุณค่ะ หนูจะได้บอกให้พ่อใช้ของเดิมต่อไป รู้สึกว่าจะไม่ตัวเสียบ

chollathee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 09:43:38 น. »
ใช้ของใหม่ไปเลยไม่ดีกว่าหรือครับ

จะได้รับคำแนะนำในเรื่องต่าง ๆ จากสมาชิกหลาย ๆ ท่าน ที่ใช้ของแท้อยู่ครับ...

kin

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 09:51:16 น. »
ใช้ของใหม่ไปเลยไม่ดีกว่าหรือครับ

จะได้รับคำแนะนำในเรื่องต่าง ๆ จากสมาชิกหลาย ๆ ท่าน ที่ใช้ของแท้อยู่ครับ...

เห็นด้วยกับพี่เป็นอย่างยิ่งครับผม.............

natthaset

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 17:05:31 น. »
ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คที่ซาวด์เป็น SoundMax จะกระตุกครับ โดยเฉพาะถ้าเรียกใช้ SF ตัวประมาณ 100 กว่าเม็กขึ้นไป

somjainuk74

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2008, 17:14:21 น. »

เสริมนิดหนึ่ง หากท่านได้ทดสอบโปรแกรม xtreme ผมว่าท่านต้องลืมโปรแกรมอื่นๆ ไปเลย แบบผมนี่แหละ เอาโปรแกรมอื่นๆ มาให้ผมใช้ฟรีๆ ผมยังไม่ใช้เลยครับ