เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

หัดจูนเสียงในรถ 4WD เก่าๆ กันครับ

(1/2) > >>

มานพ:

ลองหัดจูนเสียงในรถยนต์ Toyota SportCruiser

Dek-Udon:
 :95: :95: :95: :95: :95:

มานพ:
การทำ RTA ในห้องโดยสารรถยนต์ ผมใช้ Pink Noise 1K -3db เป็น Ref เหมือนกัน
แต่ผมไม่ได้เลือกแบบ FLAT Curve เหมือนการจูน acoustic ในบ้าน
เจ้า DSP ตัวนี้ผมเลือกแบบ ATF Reference curve

มานพ:

การ routing ลำโพงในรถกระบะ 4 ประตูผม

นายเปี๊ยก !!:
จูนเสร็จ  ได้ฟังเพลงในรถมั่งหรือเปล่าครับ
หรือว่า จูนเสร็จ นั่งเล่นไลน์ อย่างเดียว
                                                            :cool:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version