เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

แนะนำชุดคาราโอเกะให้หน่อยครับ ห้อง 3.5*6M ครับ ร้องกับแฟนและลูกชาย2คนครับ

(1/3) > >>

Bugkuang:
ตอนนี้มีคอมอย่างเดียวครับ งบสัก 35000-40000ครับ ถ้างบมากไปลดก็ได้ครับ สิ่งที่ต้องการ (คิดว่าถูกนะครับ)
1.ไมชัว 1คู่ ถ้าลอยแพงสายก็ได้ครับ
2. Mixer น่าจะมีเอฟเฟคในตัว
3.แอมป์
4.ลำโพงสักคู่
5.สายต่อต่างๆ
อนาคตเอามาหัดกีต้าไฟฟ้าได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

มานพ:
SHURE SVX24/PG28 รุ่นต่ำสุดชุดเดียว (ได้แค่ไมค์ตัวเดียว) ก็ประมาณ 8,500 บาทแล้ว
SHURE SVX288/PG58 ไมค์ 2 ตัว ประมาณหมื่นเจ็ดพัน
ไม่งั้นต้องมองของแอบเหมือน

ต่อกีต้าร์ไฟฟ้าเข้ากับ mixer โดยตรงควรใช้ DI BOX หรือไม่ก็ถ้า mixer ตัวนั้นมีช่อง Z-Impedance

ไปร้าน P-Sound บ้านหม้อให้เขาแนะนำจากงบที่มีดูครับ

SamartZ:
1. ใช้อยู่ในห้องแนะนำเป็นไมค์สายดีกว่าครับ การรับส่งสัญญาณดี ไม่เปลืองค่าถ่านด้วย
    แนะนำเป็น ยี่ห้อ SHURE SM58S (แบบมีสวิทซ์ปิด-เปิด) ราคาประมาณ 4,200 - 4,400 / ตัวครับ

2. Mixer แนะนำ Soundcraft Notepad 12fx ครับ เพิ่งเปิดตัวไม่นาน
    มีช่องเสียบกีต้าร์โดยตรง 2 ช่อง (มีปุ่ม Hi-Z)  มี effect ช่วยเสียงร้อง (Delay Chorus Reverb)
    อนาคตเอากีต้าร์มาต่อตรงได้เลย   ราคา 7,990 (ที่ Powerbuy มีผ่อน 0%  4 เดือน)

3. ไม่ต้องใช้

4. ลำโพงแนะนำเป็นแบบ Active มี Poweramp ในตัว ยี่ห้อพวก JBL Yamaha EV แล้วแต่ชอบเลยครับ
แนะนำ JBL EON 612 หรือ 615 ครับ (แต่รวมแล้วเกินงบ) แถวบ้านหม้อมีร้านตัวแทนมหาจักรขายราคาลดพิเศษ

5. สายสัญญานใช้เป็นแบบสายไมค์ (XLR หัว-ท้าย) อย่างเดียวครับ สำหรับไมค์ 2 เส้น สำหรับต่อลำโพงอีก 2 เส้น

:95:

happiness:
 :thumbup:

เด็กชายเคยโสด:
ผมแนะนำ
mixer แฟนหนี
ลำโพงw-king k3
ไมค์ลอยmicrotech
ทั้งหมดไฟดับก็ใช้ได้
ราค่ไม่เกอร10000

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ