ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ดเสียง จำเป็นไหมครับ ถ้าต้องการขับลำโพงพวก Creative ให้ได้โทนเบสต่ำๆ แบบเครื่องเสียง Sony หมื่นสองหมื่น  (อ่าน 3294 ครั้ง)

thiertmd365

• บุคคลทั่วไป
ทุกวันนี้ใช้ ออนบอร์ดอยู่ครับ ของ รีลเทค

พอปรับ EQ ให้ เบสสูงๆ มันจะมีช่วงเสียงดรอปลง(หรี่เบาลงเป็นระยะ)

บางทีก็ใช้กับหูฟังบ้าง หูฟังก็ อินเอีย ธรรมดานี่ครับ บางช่วงของเพลงร็อค เบสมันก็กลืนหายไป กลายเป็นเหลือแต่เสียงกลาง เสียงแหลม
แจกเครดิตฟรี
ถ้าจะหาการ์ดเสียง มาขับเสียงลำโพง และหูฟัง ธรรมดา ที่ ฟังแนว รูปแบบระดับ walkman ไม่ถึงขั้น เก็บรายละเอียดทุกกระเบียดเสียงแบบเครื่องเสียงหลักแสนบาท นะครับ

ออฟไลน์ AEK

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 5F64A46A x-men 46F5DED0 (MP)
ก้ามปูเสียงก็ไม่ขี้เหร่สักเท่าไหร่หรอกนะครับ แต่ถ้าได้ซาวด์นอกก็อย่างที่แอดมินบอก
ประสิทธิภาพของอุปกรณ์แปรผันตรงกับราคา

ออฟไลน์ aodder

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 56C40B7A น้ายอดมาติดตั้งให้ครับ
หึ  มีเบามีหรี่ได้ด้วย....เป็นที่แจ๊กที่เสียบมากกว่ามั้งครับมีตัวไดตัวหนึ่งไม่สมบูรณ์ :95: :95: :95: มั่วๆเอา  อิอิอิ....ไปลองสะ หรือหายืมแจ๊กหูฟังเพื่อนมาลองสะนะครับ  อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2018, 21:21:18 น. โดย aodder »

prohero

• บุคคลทั่วไป
ตามครับ  :88:

928bet