ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับอยากได้ตัวอย่างสัญญาว่าจ้างเครื่องเสียง  (อ่าน 38311 ครั้ง)

kainooi

• บุคคลทั่วไป
ปกติไม่ค่อยได้ทำเป็นหนังสือสัญญาครับ...ช่วงนี้โดนบอกเลิกบ่อย  :strom:

ท่านใดมีตัวอย่างสัญญาว่าจ้างเครื่องเสียงรบกวนหน่อยครับ   :thank1:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
Re: รบกวนครับอยากได้ตัวอย่างสัญญาว่าจ้างเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2011, 12:02:56 น. »
ผมมีครับ ทำไว้นานแล้ว ลองดูครับแนบไว้แล้ว แก้ไขได้ตามความเหมาะสมครับ

kainooi

Re: รบกวนครับอยากได้ตัวอย่างสัญญาว่าจ้างเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2011, 12:06:32 น. »
ผมมีครับ ทำไว้นานแล้ว ลองดูครับแนบไว้แล้ว แก้ไขได้ตามความเหมาะสมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ banphai

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8E65C087 เอื้อศิลป์ โคราช
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 13:22:06 น. »
ขอบคุณครับ
 :thank1:

yadongsound

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:28:30 น. »
ผมมีแต่สัญญาใจ :happy:

ออฟไลน์ ชายกลาง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5DE5D9E9 จากครูภูมิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:55:14 น. »
ขอบคุณท่านหนุ่ยที่เปิดประเด็น  ขอบคุณท่านเอ ที่อนุเคราะห์  กำลังหาอยู่พอดีครับ :happy: :thank1:

ออฟไลน์ เอส.ที.มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 4E671624 จาก คุณเอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 18:53:59 น. »
หนังสือสัญญาว่าจ้างวงดนตรี
ทีมงาน............................................
โทร....................................
…………………………………………………….
เขียนที่.....................................
วันที่.............เดือน...........................พ.ศ. ...........
          ข้าพเจ้า..................................................................อยู่บ้านเลขที่.......................หมู่...............
ตำบล............................อำเภอ...................................จังหวัด.......................................
ผู้ว่าจ้างฝ่ายหนึ่งกับ  .........................  บ้านเลขที่ ....... หมู่ ....... ตำบล ............................. อำเภอ .............................
จังหวัด ...........................................  ผู้รับจ้างฝ่ายหนึ่ง  ตกลงว่าจ้างดังต่อไปนี้ 
          ข้าพเจ้า......................................................................................ได้ว่าจ้างให้   ......................................... นำวงดนตรีมาแสดงในงาน...................................... ชื่อเจ้าภาพ....................................................................
อยู่บ้านเลขที่..........................หมู่.........ตำบล............................................อำเภอ.......................................................
จังหวัด.............................  โทร.......................................  วันงานวันที่..............เดือน...........................พ.ศ.............
เริ่มแสดงเวลา....................น  เลิกแสดงเวลา..........................น   ได้ตกลงกันเป็นจำนวนเงิน  ..........................บาท
(..........................................)        ได้วางมัดจำไว้เป็นจำนวน...................บาท(......................................................) ส่วนที่เหลือจะชำระให้ครบถ้วนเมื่อเสร็จสิ้นการแสดง  คือวันที่............เดือน  ................................พ.ศ...............
ข้อตกลง
1.   หากเราไม่สามารถแสดงได้ เนื่องจากฝนตก  ไฟฟ้าดับ  หรือมีเหตุรุนแรงทะเลาะวิวาทกัน ต้องจ่ายค่าดนตรีตามที่ตกลงกันไว้
2.   ในกรณีตกลงทำสัญญาจ้างแล้ว ตามกำหนดวันและเวลาดังกล่าวที่เจ้าภาพกำหนดไว้  ถ้าเจ้าภาพคืนหรือเลื่อนการแสดงตามที่ตกลงกันไว้  เจ้าภาพต้องจ่ายค่าเสียหายแก่วงดนตรีครึ่งราคาที่ตกลงในสัญญาว่าจ้าง
3.   ในงานถ้ามีวงดนตรี 2 คณะขึ้นไป  โดยเจ้าภาพไม่บอกในวันทำสัญญา  เจ้าภาพต้องจ่ายเงินในกรณีที่วงดนตรีไม่ทำกาแสดง

ลงชื่อ..................................................................................ผู้จ้าง
(.........................................................................................)
ลงชื่อ.............................................................................ผู้รับจ้าง
                                                                               (.........................................................................................)
ลงชื่อ..............................................................................พยาน
(..........................................................................................)
                              ลงชื่อ..................................................................ผู้เขียนสัญญา
(..........................................................................................)

thatphong

รบกวนครับอยากได้ตัวอย่างสัญญาว่าจ้างเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2018, 10:23:19 น. »
ขอบคุรครับ :49: